Hạng F
16/7/15
6.302
25.238
113
Sản phẩm nc ngoài nào được thu hồi ngoài Samsung nữa bác ? Iphone ? Sp nào bác than phiền lỗi mà ko đc support thì cứ tẩy chay kiếm sp VN khác mà dùng thay vì hàng ngoại. Tự hào dân tộc là ở đó.
Mình có nói post trước, người V ta chọn sp tốt thì dùng, đúng nghĩa cơ chế thị trường thôi. Còn nếu có lòng tự hào dân tộc thì ủng hộ để họ có vốn làm ra sp tốt hơn. Việc sp ra bị lỗi, người tiêu dùng đánh giá than phiền thì sp nào ở đất nước nào cũng vậy thôi.
và hãy coi cách bphone bảo hành sản phẩm như thế nào... khối người than phiền là trả đi trả lại trả tới trả lui lỗi vẫn là lỗi.

rất mong là vinfast không như thế...

• Like
Reactions: P.Huayra
Hạng B2
14/3/16
313
158
58
Xin lỗi mấy anh tự hào hàng việt riêng em chất lượng nó quá là tồi.
Sữa vinamilk? Em nghĩ đây ko phải là sữa mà chỉ là váng sữa hàng phế phẩm của các nước phát triển rồi về pha bán cho các cháu yêu nước uống.Vì sao? Vì em uống cái này từ hồi cấp 3 đến sinh viên ko lên đc 1 tí kg nào cả.Sau khi dùng sữa nhập ngoại thì em đã tăng hơn 20kg.Thành phần chính của sữa là protein mà thế quái nào em nốc đủ 3 gói 1 ngày trong 3 năm ko lên đc 1kg? Tính ra giá nước lã vinamilk cũng khá đắt đỏ mà chất lượng lại kém.
Thứ 2 bitis hàng nhái mẫu mã nước ngoài, đế của nó polymer tổng hợp cứng và nặng.Giá 850 đến 900 là quá đắt ko tương xứng chất lượng.Chất liệu kém.Nếu dùng chơi thể thao nửa năm là bung đế bay keo liền.Em chạy bị rớt đế giày luôn.Keo thì hở tùm lum.Cũng 6 tháng em mua adidas nhưng chưa xi nhê.Bởi vậy khi nghe hàng việt em sợ lắm
Hehe e k mang giày thể thao bt mà mang sandal của nó gần 1 năm nay thấy vẫn dùng đc. Nói chung để phản biện lại mấy thánh phán người Việt mà k dùng đồ Việt, k có lòng tự tôn dân tộc đó mà, kkk.

Hạng B2
29/12/16
248
171
43
31
Nhiều bác lại đưa ra suy nghĩ NN hỗ trợ thuế. Có lol hỗ trợ nhé. :D
Các hãng khác sao thì VF sẽ như thế. Ngon ưu đãi đặt biệt đi. Bọn tư bản nó thấy chơi đểu nó rút nó éo chơi nữa. Thì ngồi đó mà ưu với đãi.
Mua con xe của hãng được thành lập từ hơn 50 chục năm trước còn đắng đo suy nghĩ, đi hỏi đầu này đi hỏi đầu kia xem nó ntn, có an toàn không, chạy ngon lành ko. Giờ cứ tự hào dân tộc, rồi hốc mồm đi mua :p
Đợi xe thực tế coi dân tình chơi xe mổ xẻ từng chi tiết coi :rolleyes:

• Like
Reactions: nta139 and P.Huayra
Hạng C
11/9/12
518
276
63
HCM
kqxs3m.com
e thấy có gì đó sai sai, theo chiến lược giá rẻ thì hợp lí với đủ các lí do về thương hiệu, uy tín... nhưng sao lại ra 2 con xe hạng D (nó dài gần tận 5met mà) phân khúc ít người sử dụng, và giá khó rẻ như người ta mong đợi. Sao ko vào A,B,C rẻ hơn bọn Hàn tầm 100tr sẽ ra cái khoảng tiền mà số đông hướng tới??

• Like
Reactions: nta139
Hạng B2
23/10/14
139
55
28
48
Trong này ai đủ đẳng cấp "chỉ dạy" cho tỷ phú đô la phải làm gì vậy các bác?
Tôi ủng hộ ông Vượng ở lĩnh vực làm xe này.
Ong là tỉ đô từ bán những can hộ ơ khu dát vàng, còn chuyện ông sx xe hơi bán thêm ti đô vào tài sản thì chuyện chua sảy ra.

• Like
Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
và hãy coi cách bphone bảo hành sản phẩm như thế nào... khối người than phiền là trả đi trả lại trả tới trả lui lỗi vẫn là lỗi.

rất mong là vinfast không như thế...
Vào group nó có lỗi ko nhận toàn đổ thừa cho người tiêu dùng

• Like
Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Em thì thuyết âm mưu thế này.Mục đích anh vượng làm xe hơi chẳng quá xin nhà nước hỗ trợ đất đai và thu hút vốn y chang anh quảng mà qui mô to hơn thôi.Nhà máy chưa có, trung tâm bảo dưỡng chưa thấy mà sản phẩm đã có.Giờ ai mua mới lắp ráp chăng? Rất đúng thủ tục và qui trình

• Like
Reactions: leanhnsg and nta139
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Xin lỗi bác nhé! Bác nói chuyện đàng hoàng chút nhé. Dân đi xe hơi mà bình luận kiểu của bác thì em xin!
Xe giá cao thì người ta chọn xe khác. Tội gì.
Em có nói gì mà bác bảo không đàng hoàng? Cái gì cũng muốn nhưng tiền không chịu bỏ ra thì chỉ đi vòi vòi bố mẹ, chứ ai cho? Thì bác cứ chọn xe khác, ai cấm đâu? Em chỉ nói là không có cáu xe nào vừa xịn, vừa sang mà lại rẻ hết.

• Like
Reactions: super7series
Hạng B2
23/7/15
153
215
43
37
Theo e thì để hơn được Nhật - Hàn - Mỹ là điều khó có thể, ít nhất là về thương hiệu mới chỉ chưa đầy 2 tuổi. Phải mất khá nhiều thời gian để khẳng định độ tin cậy, nếu giá bán tầm như KIA hoặc thấp hơn thì khả năng thành công cao, ngang với xe Nhật thì ôm chắc phần thua

• Like