Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
1/4/13
241
289
83
Ôi, đúng là như thế nếu bác mua loại kém chất lượng. Còn hàng bên em xuất châu âu bảo hành tới 3 năm mà dễ cháy thế em bán cho ai hả bác? Mới sáng đọc cmt bác mà em cười té ghé hehe
Đây là mặt bằng Led nhà em, em tính dùng ánh sáng vàng, thế thì nên chọn dải màu mấy K thế bác micaviet?
Em tính dùng 9 Led 7W downlight âm trần cho PN Master và 8 Led 7W downlight âm trần cho PN nhỏ.
Mỗi line đều có công tắc riêng biệt. Như vậy có ok không bác mica?

Phong cách nhà hiện đại với ĐÈN LED

Hạng B2
5/5/07
213
158
43
@micaviet: hiện trạng trần nhà mình có mấy cái máng đèn neon 0.6m đôi rất xấu. Mình muốn thay bằng đèn LED pannel. Bác tư vấn nên chọn pannel kích thước nào có thể gắn vừa vặn vào cái rãnh khoét sẵn này và cho độ sáng tương đương với 2 bóng neon 0.6m?

@micaviet: hiện trạng trần nhà mình có mấy cái máng đèn neon 0.6m đôi rất xấu. Mình muốn thay bằng đèn LED pannel. Bác tư vấn nên chọn pannel kích thước nào có thể gắn vừa vặn vào cái rãnh khoét sẵn này và cho độ sáng tương đương với 2 bóng neon 0.6m?
Neon đôi là âm trần thạch cao hả bác? Nếu âm trần bác có thể dùng panel 300x600mm 24w thì sáng loá.

Đây là mặt bằng Led nhà em, em tính dùng ánh sáng vàng, thế thì nên chọn dải màu mấy K thế bác micaviet?
Em tính dùng 9 Led 7W downlight âm trần cho PN Master và 8 Led 7W downlight âm trần cho PN nhỏ.
Mỗi line đều có công tắc riêng biệt. Như vậy có ok không bác mica?

View attachment 176876
Phòng ngủ bác xài 6w màu vàng nắng 3000k là đẹp rồi, nếu có điều kiện bác xài 3in1 cho tiện lợi sau này, rất đẹp và bền không hối hận sau này: http://lednhapkhau.com/shop/led-tran-tron-day-doi-3-mau-7w-xuat-chau-au-tu601a/

Hạng B2
5/5/07
213
158
43
Neon đôi là âm trần thạch cao hả bác? Nếu âm trần bác có thể dùng panel 300x600mm 24w thì sáng loá.
Đúng là âm trần đó bác. Nhưng mình xem lại là 3 bóng 0.6m lận. Nếu vậy vẫn dùng pannel 300x600 24W đủ không bác? Giá bao nhiêu? Có cần khoét trần đặc biệt gì không?

Đúng là âm trần đó bác. Nhưng mình xem lại là 3 bóng 0.6m lận. Nếu vậy vẫn dùng pannel 300x600 24W đủ không bác? Giá bao nhiêu? Có cần khoét trần đặc biệt gì không?
Hiện âm trần 3 bóng 0.6m kích thước bao nhiêu hả bác? Em nghĩ nếu xài 300x600 là vừa. Hàng panel bên em về bao nhiêu là hết luôn nên chỉ đặt số lượng yêu cầu thôi. Hiện chỉ có 300x1200mm thôi bác

Status
Không mở trả lời sau này.