Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
26/9/12
1.036
67.426
113
Ho Chi Minh City
nvquangcm nói:
Sieu Xe01 nói:
nvquangcm nói:
Tôn Đản còn đỡ, Xóm Chiếu lỡ chui 4B vô đây muốn khóc, nhất là đoạn nhà thờ...nhếch nhác kiểu đó thì ko thể nào ko mở rộng

Những nó lại là đường chính của Q4, Khánh Hội, Hoàng Diệu...đã làm được thì những cái nhếch nhác đó chắc chắn làm thôi. Em đang me cầu Long Kiểng nối Q7-Q4 đây :)

Cầu Kênh Tẻ giờ cũng thông thoáng bớt kẹt, nhưng dự là 3 năm nữa sẽ kín như nêm, móa chả biết mấy xxx tui nghĩ cái giề mà trục chính Bắc Nam xây cây cầu bé tí, chỉ 1 làn 4B+1 làn 2B
Q.4 mà làm là nhanh thôi. Cách đây chục năm ai mà nghĩ ra BVD giờ được cải tạo ngon lành như thế. Cầu Kênh Tẻ may có cầu Him Lam nó gánh cho khá nhiều nên dạo này đỡ thật. E đi làm toàn qua cầu Him Lam rồi lên Cầu NVC, rẽ xuống BVD, rồi qua Q.1 ngon lành, chả bị kẹt tí nào.

BVD là đường gì bác ?
Đồng ý với bác vụ Q4 sẽ làm nhanh, sát nách Q1 mà :)
Bác đi đường đó về Q1 thì gấp đôi cầu kênh Tẻ, xa hơn đi cầu Tân Thuận roài...

Bến Vân Đồn bác. Qua Q.1 thì quan trọng là không kẹt xe, xa hơn chút k sao. E cũng đang tính quay lại Q.4.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.091
113
53
aquamedia nói:
nvquangcm nói:
Sieu Xe01 nói:
nvquangcm nói:
Tôn Đản còn đỡ, Xóm Chiếu lỡ chui 4B vô đây muốn khóc, nhất là đoạn nhà thờ...nhếch nhác kiểu đó thì ko thể nào ko mở rộng

Những nó lại là đường chính của Q4, Khánh Hội, Hoàng Diệu...đã làm được thì những cái nhếch nhác đó chắc chắn làm thôi. Em đang me cầu Long Kiểng nối Q7-Q4 đây :)

Cầu Kênh Tẻ giờ cũng thông thoáng bớt kẹt, nhưng dự là 3 năm nữa sẽ kín như nêm, móa chả biết mấy xxx tui nghĩ cái giề mà trục chính Bắc Nam xây cây cầu bé tí, chỉ 1 làn 4B+1 làn 2B
Q.4 mà làm là nhanh thôi. Cách đây chục năm ai mà nghĩ ra BVD giờ được cải tạo ngon lành như thế. Cầu Kênh Tẻ may có cầu Him Lam nó gánh cho khá nhiều nên dạo này đỡ thật. E đi làm toàn qua cầu Him Lam rồi lên Cầu NVC, rẽ xuống BVD, rồi qua Q.1 ngon lành, chả bị kẹt tí nào.

BVD là đường gì bác ?
Bến Vân Dồn
Thank bác, tưởng Bơ Văn Đoàn (BVD) nói ngược, tới NVCừ rồi ko đi Trần Hưng Đạo, quẹo qua BVĐồn rồi lại lòng vòng góp phần kẹt xe Q4 tiếp :)

Hạng D
29/11/06
2.951
38.091
113
53
Sieu Xe01 nói:
Bến Vân Đồn bác. Qua Q.1 thì quan trọng là không kẹt xe, xa hơn chút k sao. E cũng đang tính quay lại Q.4.

Công nhận Q4 lúc này giá cũng dễ múc, có căn MT gần cầu kênh Tẻ trên đường Tôn Thất Thuyết, dt 3x18 giá 3tỏi có thể bán, em đang tìm căn nhỏ nhỏ để mở nhà thuốc Q4 gặp nhiều căn cũng thơm lăn tăn vừa ở vừa buôn bán.
Có căn 3x20 đg Nguyễn Hữu Hào gần cầu Ông Lãnh, sát đường BVĐ giá cũng 4.5tỏi, nhìn bên kia sông Q1 cũng thấy ham nhưng toàn căn bề ngang nhỏ

Hạng D
26/9/12
1.036
67.426
113
Ho Chi Minh City
nvquangcm nói:
aquamedia nói:
nvquangcm nói:
Sieu Xe01 nói:
nvquangcm nói:

BVD là đường gì bác ?
Bến Vân Dồn
Thank bác, tưởng Bơ Văn Đoàn (BVD) nói ngược, tới NVCừ rồi ko đi Trần Hưng Đạo, quẹo qua BVĐồn rồi lại lòng vòng góp phần kẹt xe Q4 tiếp :)
nvquangcm nói:
aquamedia nói:
nvquangcm nói:
Sieu Xe01 nói:
nvquangcm nói:

BVD là đường gì bác ?
Bến Vân Dồn
Bác nói sao ấy chứ, e đi BVĐ là góp giảm kẹt cho ngã tư NVC-THĐ chứ, chỗ đó kẹt lắm. Còn BVĐ có khi nào kẹt đâu ta, thẳng băng, thênh thang, sau đó quay ngược lên Cầu Khánh Hội....

Hạng D
29/11/06
2.951
38.091
113
53
@ Bác Siêu Xe: Thank bác làm giảm kẹt xe cho Q1 và tăng tiền xăng góp phần cho anh # có tiền làm cầu NVCừ 2 và cầu Long Kiểng :)

Tập Lái
2/9/13
14
4
3
nvquangcm nói:
Công nhận Q4 lúc này giá cũng dễ múc, có căn MT gần cầu kênh Tẻ trên đường Tôn Thất Thuyết, dt 3x18 giá 3tỏi có thể bán, em đang tìm căn nhỏ nhỏ để mở nhà thuốc Q4 gặp nhiều căn cũng thơm lăn tăn vừa ở vừa buôn bán.
Có căn 3x20 đg Nguyễn Hữu Hào gần cầu Ông Lãnh, sát đường BVĐ giá cũng 4.5tỏi, nhìn bên kia sông Q1 cũng thấy ham nhưng toàn căn bề ngang nhỏ

bác này nói đúng ý em này. Mặt tiền Q.4 bây giờ giá khá mềm; lí do là vì mấy cái vụ phóng đường. Giống như căn em đang ngắm, 4*20m, bán giá 40 triệu 1 m2 thôi. (Em nghĩ chắc em trả xuống chút nữa cũng bán).
Nhưng mà mua mấy nhà này giống bom nổ chậm quá. Quy hoạch thì nó có rồi. Không biết lúc nào làm thôi.
Tụm lại là không đụng vào Doan Van Bo hả mấy bác?

Hạng B1
31/7/13
52
0
0
Q4 phóng đường thì thôi rồi, mua bên đây cẩn thận chứ không sau này nhà bác 4 mặt tiền luôn đấy

Diamond Hand
28/7/09
1.595
15.983
133
cứ nhà 40m dài trở lên mà quất. Hên thì được 2 cái mặt tiền bự, tha hồ làm ăn.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.091
113
53
Ở Q4 được cái sướng hơn Q1 : chạy qua Q7 gần hơn :)

Status
Không mở trả lời sau này.