Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
2/9/13
14
4
3
Chào mấy bác.
Sale đang chào em 1 căn nhà mặt tiền Đoàn Văn Bơ, khúc gần đại học Nguyen Tất Thành, giá cả khá thơm.
Em coi nhà thì thấy khá ok rồi, nhưng mà nghe giang hồ đồn là đường Đoàn Văn Bơ này sẽ phóng thành đường 25m. Nếu mà phóng 25m thì chắc cái nhà này chỉ còn 1/3 diện tích. Có bác nào rành khu này và biết về cái chuyện phóng đường không?
Nếu không, các bác chỉ giúp em lên chỗ nào coi quy hoạch với. Em là dân mới đi mua nhà phố, nên cũng không rành. Cám ơn mấy bác

Hạng C
3/5/07
522
8.530
93
Dự án đã có nhưng không biết khi nào làm. Sẽ làm cầu nối từ Lê Văn Lương-Trần Xuân Soạn, mở rộng Đoàn Văn Bơ để kết nối với cầu Calmete. Theo em bác không nên mua căn đó.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.091
113
53
Quận 4 cẩn thận phóng đường, mở rộng, nối dài...
Em cũng lùng 2 năm nay căn thơm toàn dính chấu!!!
Mặt tiền Q4 giờ cầm 3tỏi đầy căn đẹp

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.936
113
Sài Gòn
Mình ở Đoàn Văn Bơ đây. Khúc gần Tôn Đản. Theo thông tin thì đúng là có tin "đồn" cũng hơn 15 năm rồi. Nhưng xét toàn diện trên bản đồ thì đường Đoàn Văn Bơ này nó chả ăn nhập gì cả. Khoảng cách cầu "mới" nối Q.7 sang Q.4 quá gần cầu Kênh Tẻ + Đường Tôn Đản nhỏ hơn đường Khánh Hội rất nhiều và vô cùng nhếch nhác nên khả năng mở rộng là cực khó.

Sẵng bác cho hỏi DT nhà bác mua bao nhiêu m2 và giá nhiêu thế?
Mình dự hơn năm nữa thanh lý chỗ này để qua Q.2. Cần có cái giá để so sánh : )
Khu mình gần chợ Xóm Chiếu chừng hơn 50 mét.

M.ó.a, ở đây được cái tiện trăm bề nhưng ở nhằm cái khúc toàn dân hà bà không. Chửi thề, buôn bán nhếc nhát, Karaoke bất kể ngày đêm. Điên!

Diamond Hand
28/7/09
1.595
15.983
133

Đoàn Văn Bơ , lộ giới từ 25 - 39m. Q4 mà theo như trên thì mua nhà khả năng trên 50% dính quy hoạch.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.091
113
53
Tôn Đản còn đỡ, Xóm Chiếu lỡ chui 4B vô đây muốn khóc, nhất là đoạn nhà thờ...nhếch nhác kiểu đó thì ko thể nào ko mở rộng

Những nó lại là đường chính của Q4, Khánh Hội, Hoàng Diệu...đã làm được thì những cái nhếch nhác đó chắc chắn làm thôi. Em đang me cầu Long Kiểng nối Q7-Q4 đây :)

Cầu Kênh Tẻ giờ cũng thông thoáng bớt kẹt, nhưng dự là 3 năm nữa sẽ kín như nêm, móa chả biết mấy xxx tui nghĩ cái giề mà trục chính Bắc Nam xây cây cầu bé tí, chỉ 1 làn 4B+1 làn 2B

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.936
113
Sài Gòn
DKmarket nói:

Đoàn Văn Bơ , lộ giới từ 25 - 39m. Q4 mà theo như trên thì mua nhà khả năng trên 50% dính quy hoạch.
Mèn ơi, nhìn cái bản đồ này chắc năm 2100 mới xong.

Hạng D
26/9/12
1.036
67.426
113
Ho Chi Minh City
nvquangcm nói:
Tôn Đản còn đỡ, Xóm Chiếu lỡ chui 4B vô đây muốn khóc, nhất là đoạn nhà thờ...nhếch nhác kiểu đó thì ko thể nào ko mở rộng

Những nó lại là đường chính của Q4, Khánh Hội, Hoàng Diệu...đã làm được thì những cái nhếch nhác đó chắc chắn làm thôi. Em đang me cầu Long Kiểng nối Q7-Q4 đây :)

Cầu Kênh Tẻ giờ cũng thông thoáng bớt kẹt, nhưng dự là 3 năm nữa sẽ kín như nêm, móa chả biết mấy xxx tui nghĩ cái giề mà trục chính Bắc Nam xây cây cầu bé tí, chỉ 1 làn 4B+1 làn 2B
Q.4 mà làm là nhanh thôi. Cách đây chục năm ai mà nghĩ ra BVD giờ được cải tạo ngon lành như thế. Cầu Kênh Tẻ may có cầu Him Lam nó gánh cho khá nhiều nên dạo này đỡ thật. E đi làm toàn qua cầu Him Lam rồi lên Cầu NVC, rẽ xuống BVD, rồi qua Q.1 ngon lành, chả bị kẹt tí nào.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.091
113
53
Sieu Xe01 nói:
nvquangcm nói:

Q.4 mà làm là nhanh thôi. Cách đây chục năm ai mà nghĩ ra BVD giờ được cải tạo ngon lành như thế. Cầu Kênh Tẻ may có cầu Him Lam nó gánh cho khá nhiều nên dạo này đỡ thật. E đi làm toàn qua cầu Him Lam rồi lên Cầu NVC, rẽ xuống BVD, rồi qua Q.1 ngon lành, chả bị kẹt tí nào.

BVD là đường gì bác ?
Đồng ý với bác vụ Q4 sẽ làm nhanh, sát nách Q1 mà :)
Bác đi đường đó về Q1 thì gấp đôi cầu kênh Tẻ, xa hơn đi cầu Tân Thuận roài...

Hạng B1
23/4/08
53
49
18
nvquangcm nói:
Sieu Xe01 nói:
nvquangcm nói:

BVD là đường gì bác ?
Đồng ý với bác vụ Q4 sẽ làm nhanh, sát nách Q1 mà :)
Bác đi đường đó về Q1 thì gấp đôi cầu kênh Tẻ, xa hơn đi cầu Tân Thuận roài...
Bến Vân Dồn

Status
Không mở trả lời sau này.