Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
6/4/11
967
33
28
20
Cám ơn bác đã khai sáng cho em. :):)

tonjohn nói:
knguyenvo nói:
@ bác Tonjohn : cám ơn bác đã tư vấn, e xin nói rõ hơn để bác xem giúp dùm e.
1. Tức là khi mở cửa phòng, thì cánh cửa chém ngay góc cuối của giường ngủ đó bác
2. Đất e xây là đất dự án, đang đưng tên cty, e chỉ đứng tên trên hợp đồng góp vốn. Khi nào xây xong cty hoàn công ra sổ hồng sau đó sẽ ký hợp đồng mua bán căn nhà này cho e. như vậy e có cần bổ sung văn tự với người động thổ dùm e ko bác?
1.Không sao.Nhưng để tránh bực mình  bác cho sưa lại mở cửa ra thay vì mở vô
2.Cần. Viết cái giấy tay là xong

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
@Tonjohn: bác cho em hỏi là em tuổi Giáp Dần, miếng đất em định cất nhà là hướng Bắc thì có hợp hướng với em không ạ, với lại sang năm 2013 em cất nhà có hợp tuổi không, vì em có ông thầy quen thì nói là sang năm 2013 tuổi của em cũng vẫn chưa xây nhà được.

Cám ơn bác trước.

Bác Laonong sang năm 40 tuổi không phạm tam tai, kim lâu, hoang ốc, chỉ có bị sao Thái bạch chiếu thôi. Bác quẻ Cấn, Tây tứ mệnh, hướng Bắc là sao Ngũ quỷ, bác cần xoay hướng cửa hoặc đặt bếp hướng Tây nam để khắc chế. Bác mệnh Thủy nên chọn màu trắng, lam, xám.

Hạng D
18/3/08
1.535
12.592
133
mạng, tuổi, tướng , số , xui, hên .... thì ắt là Phong Thủy trá hình rồi ! thầy bà và sách báo nhảm nhí dạo này tràn lan lợi dụng hai từ Phong Thủy để mà hù dọa nhau kiếm tiền . Dân mình thì lại hay bị .... giàu tiền nhưng nghèo kiến thức, tự kỉ ám thị, giàu bất ngờ mà không biết tại sao giàu nên cứ lo lo nghe hù phát là quắn lên, từ dân đen cho tới lãnh đạo ! giải thích việc gì nghe có vẻ khoa học hơn đi, thời hiện đại rồi mà các Chú ?

Tập Lái
30/6/11
38
7
8
lazytomcat nói:
mạng, tuổi, tướng , số , xui, hên .... thì ắt là Phong Thủy trá hình rồi ! thầy bà và sách báo nhảm nhí dạo này tràn lan lợi dụng hai từ Phong Thủy để mà hù dọa nhau kiếm tiền . Dân mình thì lại hay bị .... giàu tiền nhưng nghèo kiến thức, tự kỉ ám thị, giàu bất ngờ mà không biết tại sao giàu nên cứ lo lo nghe hù phát là quắn lên, từ dân đen cho tới lãnh đạo ! giải thích việc gì nghe có vẻ khoa học hơn đi, thời hiện đại rồi mà các Chú ?
Ông này không thích thì phắn khỏi đây nhé ! làm như là ông làm ăn giỏi lắm ý !?

Hạng D
21/4/10
3.121
36.194
113
HCM city
Chào bác Tonjohn (thấy nick của bác là thấy nghệ sĩ rồi).
Em sinh năm 1972 (Nhâm Tý). Em đang định xây 1 cái nhà để dời về ở lâu dài. Bác cho em hỏi:
  1. Hướng miếng đất gần như chánh Đông (lệch về Bắc 5 độ): có phù hợp với em không?
  2. Năm nào (2013, 2014) em xây nhà thì tốt?
Cảm bác nhiều.

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
ktVIP nói:
Bác Laonong sang năm 40 tuổi không phạm tam tai, kim lâu, hoang ốc, chỉ có bị sao Thái bạch chiếu thôi. Bác quẻ Cấn, Tây tứ mệnh, hướng Bắc là sao Ngũ quỷ, bác cần xoay hướng cửa hoặc đặt bếp hướng Tây nam để khắc chế. Bác mệnh Thủy nên chọn màu trắng, lam, xám.
cám ơn bác ktVIP

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
Liembk nói:
Em sinh năm 1972 (Nhâm Tý). Em đang định xây 1 cái nhà để dời về ở lâu dài. Bác cho em hỏi:
  1. Hướng miếng đất gần như chánh Đông (lệch về Bắc 5 độ): có phù hợp với em không?
Cảm bác nhiều.
1.Không phù hợp. Hóa giải bằng cách chỉnh cửa chính lệch 5 độ lại cho chánh Đông
2.năm xây nhà : 2016

Last edited by a moderator:
Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
lazytomcat nói:
Chú đéo tin thì biến qua chỗ khác chơi chứ việc đéo gì phát biểu thế ?

Hạng D
21/4/10
3.121
36.194
113
HCM city
tonjohn nói:
Liembk nói:
Cảm bác nhiều.
1.Không phù hợp. Hóa giải bằng cách chỉnh cửa chính lệch 5 độ lại cho chánh Đông
2.năm xây nhà : 2016
Cảm ơn bác Tồn nhiều.

Status
Không mở trả lời sau này.