TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.215
113
Anh đọc lại. Có ai nói đi định cư bị rớt vì thiếu 1 tỉ đâu?
Em chỉ khẳng định lại chuyện chủ thread tâm tư thôi anh, còn chứng minh tài chính thì em đang bảo lãnh người nhà, cũng ko thấy chỗ bổ sung của đương đơn tự làm. Nên em mới thắc mắc thôi, nếu được tự bổ sung hồ sơ tài chính thì tốt quá rồi.

Hạng B2
24/12/11
479
34.237
93
Anh @nospam về du lịch thì ảnh rành hơn hết cả CNL :)

Gọi điện thoại tổng đài hay email hay thư thường thì thì thường sẽ được chuyển tới bộ phận liên quan. Khi thông tin "thật sự quan trọng" thì mới giải quyết nhưng không nhanh được đâu :) nhà nước nào cũng có bệnh quan liêu. Em từng làm ở IRM/IPC và PAS nên biết chút chút.
thì thật sự quan trọng như liên quan khủng bố hay bệnh dịch thì mới dc chuyển tiếp, xác minh, hồi đáp và phản ứng nhanh, chớ ba cái thưa kiện tào lao kiểu “a mẽo gì ơi thằng @nospam nó còn nợ e 500 chai a chặn đừng cho nó vô mĩ cho nó chết cụ nó nghen a” là éo ai thèm quan tâm hay trả lời đâu

Hạng B2
3/6/10
203
6.227
93
thì thật sự quan trọng như liên quan khủng bố hay bệnh dịch thì mới dc chuyển tiếp, xác minh, hồi đáp và phản ứng nhanh, chớ ba cái thưa kiện tào lao kiểu “a mẽo gì ơi thằng @nospam nó còn nợ e 500 chai a chặn đừng cho nó vô mĩ cho nó chết cụ nó nghen a” là éo ai thèm quan tâm hay trả lời đâu
Haha, nên báo Conan QLXNC :)

• Haha
Reactions: HungThanh
Hạng C
10/5/06
750
400
83
Tụi nó chơi chiêu mà em hỏng dám, thí dụ người già thì làm cái sổ tk 500M-1 tỷ, tụi nó làm 1 khoản nợ NH, em nghĩ bản này có lưu CIC, rồi 1 sổ TK gởi NH luôn, có thể không báo CIC :D.
Chi phí rất rẻ cho 2 tháng vì dùng lãi suất 2 tháng trừ lãi vay 2 tháng nên mình giảm được nhiều. Haiza.
Nhân viên NH thì có thêm điểm + hả mấy anh? Nếu trốn lại Mỹ luôn thì NH vẫn bình an vì tk nợ và tk có đều nằm 1 chỗ, tự thanh lý 1 nốt nhạc :D

Thằng nospam mượn 5 tỷ cũng được và có cái sổ tk 5 tỷ dễ dàng, nhưng nó không làm và rớt hoài :(
Thực ra họ cần khoảng 100k thôi, tức là khoảng 2 tỏi VND, đừng hỏi tại sao có cái ngưỡng này nhé, thằng tui hóng thôi.
Với người Mỹ, tư cách vay NH 100k nó cũng khá khó à, hỏng biết anh Su và anh Metro đủ tư cách vay NH được bao nhiêu trong 2 tháng, điểm tín dụng là bao nhiêu. :)

Mấy anh làm ở NH tính dùm chi phí vay và lãi 2 tháng cho 2 tỷ thì phải trả bao nhiêu?

Lỗ hổng API này rất khó bịt :D ho ho

anh @peace, anh em mềnh mà đi pv chung thì tỷ lệ rớt tăng lên 200% :D

Mình vẫn bi đánh rớt cái một dù đang có khoản vay và trong tài khoản có số tiền mặt tương đương.

Hạng D
8/10/14
2.172
31.435
113
Chả là hôm qua có người gọi cho mình hỏi mượn tạm 1 tỷ để gửi vào tiết kiệm chuẩn bị tháng sau pv định cư US.
Xưa mình pv du lịch thì chỉ điền DS160 rùi vác tờ giấy hẹn lên thôi chả cầm theo gì cả vẫn được cấp visa.
Không biết hồ sơ định cư có điều khoản nào bắt phải chứng minh thu nhập/tài sản ở VN không ?
Cảm ơn các bác.
Anh định chụp màn hình câu trả lời để đi mượn àh

Hạng D
8/10/14
2.172
31.435
113
Vay cầm cố sổ TK, khác với chỉ đóng tiền chênh lệch anh ui.

Thí dụ làm HS vay 2 tỏi, mở sổ tk 2 tỏi đó luôn, tiền ở 1 chỗ, thực ra chẳng có xu nào, người xe ôm nộp luôn tiền chênh lệch 1 năm nếu cần!

Em hiểu vậy.

API coder bó chiếu!
đừng khoe mua đất rừng trồng cf .. nhen, bọn nó đánh rớt ngay