Hạng B2
14/12/14
319
4.331
93
Moon
Chả là hôm qua có người gọi cho mình hỏi mượn tạm 1 tỷ để gửi vào tiết kiệm chuẩn bị tháng sau pv định cư US.
Xưa mình pv du lịch thì chỉ điền DS160 rùi vác tờ giấy hẹn lên thôi chả cầm theo gì cả vẫn được cấp visa.
Không biết hồ sơ định cư có điều khoản nào bắt phải chứng minh thu nhập/tài sản ở VN không ?
Cảm ơn các bác.

Hạng B2
24/12/11
479
33.831
93
Chả là hôm qua có người gọi cho mình hỏi mượn tạm 1 tỷ để gửi vào tiết kiệm chuẩn bị tháng sau pv định cư US.
Xưa mình pv du lịch thì chỉ điền DS160 rùi vác tờ giấy hẹn lên thôi chả cầm theo gì cả vẫn được cấp visa.
Không biết hồ sơ định cư có điều khoản nào bắt phải chứng minh thu nhập/tài sản ở VN không ?
Cảm ơn các bác.
mượn có gì thế chấp ko a? ko là coi chừng quả lừa đó kkk

Hạng D
5/1/10
2.794
16.526
113
Cảm ơn các bác.

PV định cư ko cần chứng minh tài sản, chỉ cần c.minh quan hệ với người bảo lãnh...

Hạng B2
14/12/14
319
4.331
93
Moon
Khả năng là có vấn đề khuất tất gì đó ở đây.
Hoặc do bên tư vấn họ nói vậy để có cơ hội cao hơn ?
Hiện cả gia đình (mẹ, anh chị) ng đó đã ở US hết rồi chỉ còn sót lại 1 ng này ở lại VN, trong mấy năm qua chỉ ăn chơi chờ bảo lãnh chứ không có công việc gì ...