Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley
RE: Phụ nữ cũng liều lĩnh như (và hơn) nam giới

Trích đoạn: tungrose

Cậu trai bên cạnh mặt xanh hơn đít nhái.

Em cứ tưởng là bác songlam ấy chứ :D

Cậu trai này chưa thấy quan tài (người ta) nên chưa đổ lệ. Còn em kia chắc cũng đang muốn viếng thăm Chí Hòa. Thiệt hại tài sản trên 50 triệu đồng = 4 cái xe máy là đủ để truy tố 2 em này rồi. Mấy em gái dù có năn nỉ đến thế nào mà ko có bằng thì chả bao giờ tôi dám giao thay lái, có chạy thì vào sân vận động mà chạy. Ngay cả anh em mình lái bao nhiêu năm mà đôi khi gặp nhiều tình huống vẫn thót tim vì sợ.

Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM

Trích đoạn: nslinh

Trích đoạn: tungrose

Cậu trai bên cạnh mặt xanh hơn đít nhái.

Em cứ tưởng là bác songlam ấy chứ :D

Cậu trai này chưa thấy quan tài (người ta) nên chưa đổ lệ. Còn em kia chắc cũng đang muốn viếng thăm Chí Hòa. Thiệt hại tài sản trên 50 triệu đồng = 4 cái xe máy là đủ để truy tố 2 em này rồi. Mấy em gái dù có năn nỉ đến thế nào mà ko có bằng thì chả bao giờ tôi dám giao thay lái, có chạy thì vào sân vận động mà chạy. Ngay cả anh em mình lái bao nhiêu năm mà đôi khi gặp nhiều tình huống vẫn thót tim vì sợ.
Theo em chưa hẳn có bằng là chạy được đâu bác ợh. Bây giờ các trường dạy lái xe chẳng ra ngô ra khoai gì cả. Thi thì bo thêm vài chăm là ok. Em biết có rất nhiều người có bằng lái rồi (B2 hẳn hoi) nhưng em ứ dám ngồi. Theo em quan trọng nhất là tính tình. Nếu cô nào chưa bằng mà đòi lái thì dứt khoát tính tính bộp chộp, xóc nổi ==> khả năng gây ra tai nạn cao. Còn cô nào mà dù có bằng rồi nhưng tính tình bộp chộp thì cũng chẳng có chạy được đâu, chẳng chóng thì chày cũng gây tai nạn thôi. Vì vậy theo em, điều quan trọng nhất để lái xe là phải điềm đạm, cẩn thận, và một chút may mắn. Em nói khi không phải, mong các bác chỉ bảo thêm. ;)

Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

Trích đoạn: Lái_xe_cẩu

Vụ này co kia đen vì không kịp đổi lái rồi ;)
Ngay ngã tư đông người nên chắc không đổi lái được rùi. Không biết cô ấy bị xử ra sao chứ em nghĩ chắc chiếc Innova phải nằm trại ít nhất 30 ngày ....[&:][&:]

Hạng B2
13/12/05
354
4.896
93
51

Không bao giờ tập lái trên xe ko có phanh phụ chuyên dụng cho tập lái. Cậu nào cho cô kia tập xe trong phố đông rất đáng trách và bị giam xe là đáng thôi.
Em đã đi đường phố vài lần trong khi tập lái, (cậu giáo viên toàn cho vào đường đông hay đường tắc để quen với cảnh dí/nhả côn và dạn với cảnh xe khác đối đầu hay xe máy đánh võng trước mặt,..) vậy mà thỉnh thoảng còn đạp nhầm chân ga hay giật mình cái thót hoặc cậu giáo viên phải dí phanh/lắc nhẹ tay lái giúp em,...

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Trích đoạn: nslinh

Khi nghe âm thanh rợn người vang lên, em vừa đi ăn cơm trưa về cơ quan chạy vội ra xem.

Bước xuống xe là hai cô cậu mặt non chẹt ( cái mà người ta gọi là thế hệ 8x đây ). Cậu trai thời trang tóc vàng này theo em chắc mới được tậu cho cái xe, hoặc là mới mượn của gia đình, đem ra khoe cho cô người yêu.

Cô người yêu có lẽ là fan của "kimi-người tuyết" nên mới đòi lái thử. Đến ngã tư về số thế nào loạng quạng nên hoảng đạp ga lung tung nên xe chồm lên hốt gọn mấy em xe máy.

Chỉ tội 1 bác xe ôm, chiếc xe về công an nằm thì lấy đâu cần câu cơm.

Cô bé này chắc kỳ này tốn bộn tiền

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Các bác nên cẩn thận mỗi khi dừng xe nơi giao lộ chờ tín hiệu đèn giao thông!Trong bất cứ tình huống nào và bất cứ thời gian nào khi dừng đèn đỏ cũng phải cảnh giác,dõi mắt theo tín hiệu đèn giao thông và dỏng tai lên nghe thêm những tín hiệu khác lạ phía sau lưng mình,như vậy mới có thể thoát được xui rủi ập đến do những "ông-bà" liều lĩnh như trên gây ra.

Hạng C
29/7/06
511
18
18
46
Tp.HCM
www.otosaigon.com

Các bác 2 bánh dừng đèn đỏ cũng nhanh gớm nhỉ, nếu không thì đi gặp ông bà sớm.

Hạng C
9/1/06
822
11
18
53

quote]Trích đoạn: tungrose

Cô bé này chắc kỳ này tốn bộn tiền
[/quote]
Cậu bé này chắc kỳ này tốn bộn tiền

O.S.P.D
10/1/06
475
34
28
51

Trưa hôm qua ở đường Phú mỹ hưng em gặp 1 em Hàn Quốc hay Nhật Bổn gì đó lái con Fiat vượt em phía phải bị *** ngoắt vào, em đó chạy luôn mới ghê chứ! Chẳng biết sao Bác *** đó không đuổi theo? Gặp mấy em này không khéo mất giống như chơi các Bác ạ [8D]

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Trích đọan: Dongta
Trưa hôm qua ở đường Phú mỹ hưng em gặp 1 em Hàn Quốc hay Nhật Bổn gì đó lái con Fiat vượt em phía phải bị *** ngoắt vào, em đó chạy luôn mới ghê chứ! Chẳng biết sao Bác *** đó không đuổi theo? Gặp mấy em này không khéo mất giống như chơi các Bác ạ [8D]
Đuổi theo làm chi bác, bắt vô rồi lại ông nói gà bà nói vịt, khoa chân múa tay, mệt thêm mà chả kiếm được tí gì :D, thôi để ả đi cho rồi :D