Thảo Luận PHỤ TÙNG FIAT DOBLO

Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Bộ này quá ok. Nhưng có loại chìa phay dành cho doblo không bác. Nếu có bác ship cho e 1 bộ. Nhắn tin cho e số TK luôn nhé. Thanks.
Phôi chìa này có dùng cho Doblo đc ko ạ
PHỤ TÙNG FIAT DOBLO

Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
E cũng không rành lắm. Nghe mấy bác thợ khóa gọi là chìa phay.
@quangpham71 cái này tháo rời được hả bác?

Chìa gập là tháo đc hết bác, phôi e thấy cũng giống như chìa bác đó, chỉ ra thợ móc rảnh theo chìa của xe thôi

Hạng B2
20/4/07
268
313
63
Chìa khóa doblo nan giải
Remote thì hoạt động, nhưng ecu ko nhận, nếu vô hãng thì 7tr, chỉ đưa mã code thì hãng sẽ cung cấp đúng chìa
Lắp ngoài thì 600k nhung có nhược điểm là nếu một trong các cửa chưa đóng chặt thì nó ko lock đc, nhung se ko thông báo cho mình biết (chìa hãng thì nò sẽ chóp 2 lần báo cho mình biết cửa chưa đóng)
Chíp chìa khóa doblo mã 42, cái này thì bên q7 setup đc, nhưng chạy một thời gian nó sẽ báo lỗi ko đề máy đc, còn vụ phay chìa khóa thì bình thường
Tóm lại chìa khóa là vấn đề nan giải

Ah, bác nào đi setup lai remote, vui lòng đem theo chìa phụ, nếu ko mang theo thì nó sẽ hủy luôn, nó đã hủy thì bỏ luôn vĩnh viễn, cái này Duy thạch đã ko biết nên làm hư em một chìa khóa rin.

Tập Lái
11/5/15
39
28
18
Sai Gon
Rắc rối quá. Nhưng vẫn còn giải pháp cuối là hãng. E vẫn đang dùng chìa đóng, mở cửa. Thĩnh thoảng cửa sau không lock theo cửa tài, mà không hiểu lý do.

Hạng B2
10/7/12
437
188
43
Rắc rối quá. Nhưng vẫn còn giải pháp cuối là hãng. E vẫn đang dùng chìa đóng, mở cửa. Thĩnh thoảng cửa sau không lock theo cửa tài, mà không hiểu lý do.
Là remote gắn ngoài hay remote chìa theo xe hả bác?

Tập Lái
11/5/15
39
28
18
Sai Gon
Là remote gắn ngoài hay remote chìa theo xe hả bác?
Là chìa khoá theo xe bác.
E đoán là dây nhợ jack cắm chập chờn.
Nhưng không xác định được vị trí.
Những lỗi nhỏ này thợ rất lười.
Để tìm được remote phù hợp rồi xử lý luôn.