Thảo Luận PHỤ TÙNG FIAT DOBLO

Hạng B2
10/7/12
437
188
43
Đã thay pin, mang ra thợ sửa các kiểu cũng không được.Chỉ chưa vào hảng thôi.
Nếu trước đó remote bác xài bình thường mà giờ thay pin và bấm đèn remote không đỏ thì khả năng bị nút bấm tròn màu đen xài lâu bị lờn. Bác dùng mỏ hàn chấm xả 2 chân của nút bấm ra và ra Nhật Tảo kiếm 1 nút tương tự hàn vào. Nếu Nhật Tảo không có bác nói e ship giùm bác 3 nút bấm mới luôn ship khoảng 130k, 2 đến 3 tuần có hàng.
PHỤ TÙNG FIAT DOBLO

Tập Lái
11/5/15
39
28
18
Sai Gon
Thank bác đã tư vấn rất chi tiết. Hôm trước thợ đo công tắc vẫn tốt. Họ nói thay bộ mạch khác (trên cửa xe) chỉ vài trăm ngàn. Bất tiện ở chỗ phải dùng remod khác. Đành cắm chìa vặn tay vậy.

Hạng B2
10/7/12
437
188
43
Thank bác đã tư vấn rất chi tiết. Hôm trước thợ đo công tắc vẫn tốt. Họ nói thay bộ mạch khác (trên cửa xe) chỉ vài trăm ngàn. Bất tiện ở chỗ phải dùng remod khác. Đành cắm chìa vặn tay vậy.
Vậy la bộ nhận sóng remote zin trên xe bị lỗi hả bác?

Tập Lái
11/5/15
39
28
18
Sai Gon
E đi 2 chỗ. Đều không sửa được. Vì mạch trên chìa không hoạt động. Họ đoán là bị vô nước. Nghề nói hãng khoảng 6-7 triệu. E thấy không đáng nên thôi.

Hạng B2
10/7/12
437
188
43
E đi 2 chỗ. Đều không sửa được. Vì mạch trên chìa không hoạt động. Họ đoán là bị vô nước. Nghề nói hãng khoảng 6-7 triệu. E thấy không đáng nên thôi.
Vậy remote bác giống cái của em rồi. Của em lúc mua về cầm chìa thấy hết pin, thay pin bấm lên đèn remote mà không thấy khóa xe. Em đi vệ sinh mạch lại mà vẫn vậy, ghét quá ra Lê Hồng Phong gắn bộ lock cửa hết 600k cách đây 3 năm. Mà tội anh thợ mò dây mất hơn 3 tiếng đồng hồ.

Tập Lái
11/5/15
39
28
18
Sai Gon
Phải cái này không bác. Định hôm nào rảnh sẽ chọc ngoáy. Nhưng chưa làm được. Với lại lửng lẳng cái remod thấy kỳ kỳ. PHỤ TÙNG FIAT DOBLO

Tập Lái
11/5/15
39
28
18
Sai Gon
Bộ này quá ok. Nhưng có loại chìa phay dành cho doblo không bác. Nếu có bác ship cho e 1 bộ. Nhắn tin cho e số TK luôn nhé. Thanks.

• Like
Reactions: LA PHONG