Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Bước đầu cảm nhận êm, phanh tốt giống như...trước..:rolleyes:, quan trọng là hạt dẻ nhiều so với Hãng...1,4 củ cho tất cả...:D

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Hôm rồi em có nhờ PMF kiểm tra bố thắng ở cả 4 bánh thì vẫn ok, kg phải thay bố. Nhưng em thấy cứ có tiếng kêu két két khi xe đang dừng và bắt đầu chuyển bánh chậm mà em nhắp chân thắng nhả nhẹ từ từ ra chầm chậm, các anh KT PMF nói nó vậy đó kg sao xe nào chả vậy... Em kg có 2 cái Mông nên kg kiểm chứng dc. Nếu thay bố mà êm ru thì em thay luôn cho rồi. Hiện tại đi bình thường thắng êm. Chỉ có cái kiểu như thế kia thì nghe tiếng kêu, hay do bố em chai rồi nó ma sát với mặt đĩa sinh ra tiếng kêu?

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Hôm rồi em có nhờ PMF kiểm tra bố thắng ở cả 4 bánh thì vẫn ok, kg phải thay bố. Nhưng em thấy cứ có tiếng kêu két két khi xe đang dừng và bắt đầu chuyển bánh chậm mà em nhắp chân thắng nhả nhẹ từ từ ra chầm chậm, các anh KT PMF nói nó vậy đó kg sao xe nào chả vậy... Em kg có 2 cái Mông nên kg kiểm chứng dc. Nếu thay bố mà êm ru thì em thay luôn cho rồi. Hiện tại đi bình thường thắng êm. Chỉ có cái kiểu như thế kia thì nghe tiếng kêu, hay do bố em chai rồi nó ma sát với mặt đĩa sinh ra tiếng kêu?
Nếu xe bác bố còn zin từ đầu (hàng zin theo xe khác với hàng OEM của Hãng) thì ko nên thay vì hàng theo xe ít khi nào chai, nếu đã thay 1 lần thì ktra lại xem độ dầy bố còn mấy ly, đã chạm 2 miếng thép cảnh báo 2 bên chưa...
Thay trong 2 trường hợp:
1/ Bố mòn đều...gần hết
2/ Bố còn nhưng...mòn ko đều 2 bên (vì độ cứng bố ko đều hay 1 bên chai 1 bên ko do ảnh hưởng tác nhân lý Hóa...hay chất lượng bố ko tốt...)

Tập Lái
18/9/14
9
4
3
48
Mình report tiếp cái vụ mobin của bác @laple, hôm rồi bác đã thay thử cái mobin "chợ đen" cho mình, chạy cả tuần và test đủ kiểu...trời mưa trời nắng, bật hết các loại đèn pha và điều hoà...mà xe chạy ko bị hụp hụp, sang số ko bị giật giật nữa. Mình đã mua một cái y chang, sẽ report tiếp xem tình hình em nó thế nào. Mà giá bây giờ có 750.000vnd + 6 tháng lỗi 1 đổi 1 nhé. Để xem chất lượng em nó thế nào.

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Mình report tiếp cái vụ mobin của bác @laple, hôm rồi bác đã thay thử cái mobin "chợ đen" cho mình, chạy cả tuần và test đủ kiểu...trời mưa trời nắng, bật hết các loại đèn pha và điều hoà...mà xe chạy ko bị hụp hụp, sang số ko bị giật giật nữa. Mình đã mua một cái y chang, sẽ report tiếp xem tình hình em nó thế nào. Mà giá bây giờ có 750.000vnd + 6 tháng lỗi 1 đổi 1 nhé. Để xem chất lượng em nó thế nào.
Hà hà...đúng oy! Cái em mua đấy, bảo hành bảo tỏi 3 tháng lun nhóe...

Hạng D
29/12/10
3.133
12.691
113
TP.HCM
Bác laple có số điện thoại cty phụ tùng giang nguyễn đó không . website bị gì không có số dt và địa chỉ liên lạc .thank bác

Hạng B1
30/6/10
93
13
18
39
HN
otophutung.com
Kính chào các bác, em xin tiếp tục chia sẽ 1 loại phụ tùng mà ít khi nào các bác thay ở ngoài, vì lý do an toàn...
Đó là má phanh F Mông Deo...
Theo báo giá ở Hãng thì bộ má phanh trước là 3,1 củ, vớt dĩa, công...khoảng 3,8 củ...thật khủng khiếp!!!
Tốt hay xấu chủ yếu là bố. Và khi bố mòn chỉ còn <20%, ta sẽ thay. Các Hãng Toy, Hundai, Kia, Chevrolet...cũng chất lượng tốt ko kém...giá tầm < 2 củ...Điều đó cho thấy bố phanh Ford đắt khủng khiếp !!!
Câu cửa miệng ở Hãng thường là Phanh Hãng cho chắc ăn, an toàn là chính...Thật ra thì phanh là bộ phận rất quan trọng, đầu tiên là dầu phanh, hệ thống áp lực phanh...cuối cùng là Bố..
Bố nếu chất lượng kém sẽ gây tiếng kêu khó chịu, mau mòn hay làm ảnh hưởng đến Đĩa...chứ ít khi nào là nguyên nhân trực tiếp gây mất phanh (trừ khi hết bố).
Cũng như khi ta chạy xe tay ga (SH, Vespa..), bác nào hay vọc phá thì sẽ thấy 1 chuyện ngược đời là Bố 3 càng của xe khi chai mòn, ta xách đi DÁN BỐ loại tốt (như Mitsu chẳng hạn) thì hiệu quả bố sẽ bắt ngon hơn, nhạy hơn, êm hơn và bền hơn thay vì đem đi thay cả cụm bố 3 càng trong Bộ Nồi...
Nguyên lý phanh ô tô cũng thế, chủ yếu là bố tốt hay ko tốt...
Ở đây em ko xúi các bác dán bố phanh, em chỉ chia sẽ nên chọn phanh tốt...nhưng ko nhất thiết phải là ..Hãng...View attachment 83080
Bộ má này E có mà các bác ơi ,E bán có 1,2 triệu /Bộ nhé các bác ,bác đi trong vòng 6 tháng mà bị mòn hết thì E đổi luôn cho bác bộ mới nhé .

Hạng D
29/12/10
3.133
12.691
113
TP.HCM
Bác cho em số điện thoại cty phụ tùng nha