Hạng D
7/11/13
1.099
8.202
113
Phụ tùng xe Audi Quattro Q5 Premium có đắt không?

Hi các bác

Em đang nhắm con Audi Q5 nhưng còn lăn tăn không biết chi phí bảo dưỡng và phụ tùng mắc không ? Hay bị hư lặt vặt không ạ ? Hóng các bác chia sẻ. Em cảm ơn.

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Haha
Reactions: rottie
Hạng D
26/7/08
1.922
57.557
113
3 năm đầu thì lặt vặt, ko đáng kể, nhưng cái model cũ ngày xưa nó hay bị bể cao su chân máy, về sau này nó đổi NCC hay sao ấy nên ko thấy bị.

Sau 3 năm thì bắt đầu hư các bơm, quạt, phớt, ống dẫn các loại, chi phí tầm 30-40tr/ năm.

Có những thức hỏng rất củ chuối, như chổi than quạt máy lạnh, mòn là vứt, sửa thì cũng được nhưng phải chịu khó lọ mọ.

Còn nhiều thứ khác a có thể tự mua thay, như gạt nước, bugi, má phanh... tự mua thì rẻ rề.

Hạng B2
20/8/18
408
43.129
93

Mình deal với thằng này mua bỏ vat (ở Uk vat 20% thì phải) và nó hay có chương trình khuyến mãi hàng 100% original.Còn mua OEM thì ở site Us

• Like
Reactions: ngr040
Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
3 năm đầu thì lặt vặt, ko đáng kể, nhưng cái model cũ ngày xưa nó hay bị bể cao su chân máy, về sau này nó đổi NCC hay sao ấy nên ko thấy bị.

Sau 3 năm thì bắt đầu hư các bơm, quạt, phớt, ống dẫn các loại, chi phí tầm 30-40tr/ năm.

Có những thức hỏng rất củ chuối, như chổi than quạt máy lạnh, mòn là vứt, sửa thì cũng được nhưng phải chịu khó lọ mọ.

Còn nhiều thứ khác a có thể tự mua thay, như gạt nước, bugi, má phanh... tự mua thì rẻ rề.
Xe mua 3 năm nên vứt mua xe mới đúng ko anh

Hạng D
7/11/13
1.099
8.202
113

Sao hơi chóng mặt nhè nhẹ :)