Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Phuộc nhún Fiat

Hạng C
25/3/16
546
665
93
Saigon
www.facebook.com
Em để ý thấy phuộc/giảm xóc hàng chính hãng bán trong Mêkong đều ghi là Made in Turkey (sx tại Thổ Nhĩ Kỳ), hàng zin theo xe cũng vậy sản xuất tại Thổ hoặc Brazil, đương nhiên là giá cao và chát (6 triệu/ cặp) khiến nhiều bác phải ra cửa hàng phụ tùng bên ngoài mua. Hàng bên ngoài giá rẻ hơn rất nhiều 1,8 trieu/ cap), nhưng thấy ghi là Made in Germany (Đức), cũng có khi ghi made in Brazil cầm lên theo cảm nhận riêng thấy nhẹ hơn, thép mỏng có cảm giác không chắc chắn. Có bác nào trải nghiệm thay loại bán ngoài chưa? Có bác nào đấy thay phải loại dỏm và đi được vài tháng thì bị xì nhớt, kêu? Mong các bác chia sẻ để anh em rút kinh nghiệm, nên chăng ta vào Mekong làm một cặp chính hãng? Để bảo đảm đúng hàng xịn, chạy lâu dài.

Mời các bác cùng thảo luận.

Hình hàng chính hãng trong mekong

View attachment 556774 View attachment 556775 View attachment 556779
View attachment 556780
Hàng bán bên ngoài hình dưới đây

View attachment 556781
View attachment 556783
View attachment 556784
View attachment 556786

• Like
Reactions: huy812000
Hạng B2
9/8/12
339
144
43
Thủ Đức
Em thay hàng Made in Brazin ở Gara non-Mekong rồi. Giá rẽ bèo.
Cảm nhận giá cả đi đôi với chất lượng. Nhúng chẳng êm hơn phuộc củ bao nhiêu!
Mai mốt em thử cặp Mekong xem sau!

• Like
Reactions: fiato
Hạng C
25/3/16
546
665
93
Saigon
www.facebook.com
Em thay hàng Made in Brazin ở Gara non-Mekong rồi. Giá rẽ bèo.
Cảm nhận giá cả đi đôi với chất lượng. Nhúng chẳng êm hơn phuộc củ bao nhiêu!
Mai mốt em thử cặp Mekong xem sau!
Cặp đó bác mua ngoài giá bao nhiêu? Bác thay lâu chưa? Có bị xì nhớt hoặc bị kêu kg?

Hạng D
8/2/12
1.022
1.969
113
Cặp đó bác mua ngoài giá bao nhiêu? Bác thay lâu chưa? Có bị xì nhớt hoặc bị kêu kg?

em thay bên ngoài rồi, nhúng êm khoảng 3 tháng đầu thôi nhưng không xì nhớt hoặc kêu gì hết. Nhúng là cái lò xo nó nhúng, phuộc chỉ tác dụng giảm đàn hồi thôi.

Hạng C
25/3/16
546
665
93
Saigon
www.facebook.com
em thay bên ngoài rồi, nhúng êm khoảng 3 tháng đầu thôi nhưng không xì nhớt hoặc kêu gì hết. Nhúng là cái lò xo nó nhúng, phuộc chỉ tác dụng giảm đàn hồi thôi.
Vậy theo cảm nhận của bác là nó không bằng loại zin theo xe phải không?

Hạng B2
9/8/12
339
144
43
Thủ Đức
Em thay 4 phuộc khoảng 1 năm rồi. Cặp trước 2 triệu. Cặp sau hình như 1.6 triệu. Đến nay k xì nhớt nhưng thấy chất lượng và độ êm thì k hài lòng. Chỉ được giá bèo