Hạng B2
1/9/04
283
1
18
RE: Phương án bảo vệ biển số

[/quote]

Nếu có khóa riêng để mở thì làm sao cấm bọn ăn trộm có cái khóa ấy nhỉ!? [8|][8|]
[/quote]

Bởi vậy em mới nói là đổ keo dán sắt bịt kín cái lỗ đi. Nếu có khóa cũng phải đục cho bay hết keo đi thì mới mở được.

[/quote]

báo cáo bác xe dream của em lắp cái ốc có khoá này xong đi ra hàng sửa xe để thay ắc quy (năm 1997) em thấy ông thợ chả hỏi chìa đâu lấy ngay một cái tuocnovit chế sẵn vặn ra ngay

[/quote]

Vì sao ông thợ sửa xe có thể dùng tuocnovit mở được??? kể cả tuocnovit thường cũng có thể mở được???
Lý do: Cốp xe dream có miếng đệm cao su (gắn liền với bửng xe) che bên ngoài nên cho dù các Bác có muốn vặn chặt cũng không được vì càng vặn chặt thì miếng cao su này càng bẹp lại cho nên ta chi vặn chặt tương đối thôi.

Nếu mang lắp vào bảng số, em đảm bảo nếu bác vặn chặt thì dùng tuocnovit không thể mở được. Cộng với việc đổ keo bịt cái lỗ lại thì chắc chắn bọn đạo chích mất không dưới 10 phút để mở trong trường hợp chúng có khoá mở.

Hạng B2
10/10/05
359
69
28

Hôm trước E cũng vừa mới qua chỗ bác Lomo rửa xe và tán đinh vào biển cho chắc ăn. Mỗi biển làm 2,3 phát, vừa sạch sẽ, nhanh, gọn lại đẹp nữa! Đặc biệt là các bác lại làm miễn phí cho E nữa! Hoan hô LOMO!!! :)
Các bác bảo vệ thì cũng vừa vừa phải phải thôi, theo E tán đinh là OK rồi!

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Trích đoạn: vctv

Nói chung tùy theo loại xe mà có cách bảo vệ khác nhau

Tôi vừa bảo vệ biển số sau của VITARA như sau: thay 2 bu long đầu tròn (không có giác lục lăng cho clê) giữ biển, sau đó vặn 2 ê cu công nhau phía trong thành cửa sau (phải mở tấm nhựa trong cửa sau mới vặn được)

Theo cách của bác thì làm sao vặn chặt bu lông để cố định biển vào xe được hả bác? Vì khi xiết ê cu cả cái ốc (bu lông) quay tròn mà đầu bu lông bên ngoài lại tròn nên không giữ được để xiết!

Hạng B2
1/9/04
283
1
18

Trích đoạn: mazspeed

Tôi vừa bảo vệ biển số sau của VITARA như sau: thay 2 bu long đầu tròn (không có giác lục lăng cho clê) giữ biển, sau đó vặn 2 ê cu công nhau phía trong thành cửa sau (phải mở tấm nhựa trong cửa sau mới vặn được)

Theo cách của bác thì làm sao vặn chặt bu lông để cố định biển vào xe được hả bác? Vì khi xiết ê cu cả cái ốc (bu lông) quay tròn mà đầu bu lông bên ngoài lại tròn nên không giữ được để xiết!
Đồng ý. Em nghĩ xiết kiểu này không thể chặt được. Chỉ được tuơng đối sao cho bảng số không bi rung thôi. Bởi thế mới phải cần thêm 1 con ốc nữa để lock con kia lại tránh bị rơi khi chạy.

Hạng B2
21/12/05
211
1
18

Trích đoạn: mazspeed

vặn chặt được, vì phía trong dùng 2 ốc công, bản thân lỗ trên thân xe đã có gen rồi, nên để một ốc cố định, một ốc công thì vặn cực chặt. ví dụ là cái của tôi vặn vào chặt đến nỗi tý lõm cả biển vào. cái ốc ngoài cùng để cố định, cái ốc trong vặn ra - như là ta đang tháo ấy- thì nó sẽ kéo cái bulong vào trong---> chặt, sau khi chặt rồi nhẹ nhàng vặn cả 2 ốc vào là ok. mà theo cách này kể cả vặn ko chặt thì cũng không tháo nổi

Hạng D
22/1/06
1.035
278
83
hòn ngọc viễn đông

Trích đoạn: hkdl

Mời các bác tham khảo, xe em khi ĐKý (01/2005) là em đã lắp kiểu bắn đinh rút rồi... vừa an tâm không bị tháo bởi kẻ trộm và ***. Nên viền thêm Joan cao su quanh mép biển số cho đẹp và không bị rung (lâu ngày k bị nứt biển số).
[link]http://img.photobucket.com/albums/v222/hkdl/Lacetti_Pix/CachlapBienso.jpg[/link]
[link]http://img.photobucket.com/albums/v222/hkdl/Lacetti_Pix/CachlapBienso_Rear.jpg[/link]
Bác bắn đinh rút ở đâu vậy bác-cho em địa chỉ đi.Em trước đây làm bảng inox ở Đức trung,không biết nó có thể bắn đinh rút như bác nói không,và bác thấy phuơng án của bác chắc chắn 100% không bác?.Cám ơn bác trước

Hạng B2
11/4/05
347
1
16
Hanoi - Vietnam

Ôi các bác cứ bàn cao cao làm gì. Tôi vừa ra Hàng thiếc mua 4 con vít 6 đầu tròn mà đường kính mũ khoảng 1,5 cm, 700đ/1 con. Đem về lấy tô vít vặn chặt vào , sau đó mang khoan ra phá tan rãnh vặn là xong. Các chú trộm đến nhìn thì khóc be be thôi.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.078
113

Trích đoạn: Vitahn

Ôi các bác cứ bàn cao cao làm gì. Tôi vừa ra Hàng thiếc mua 4 con vít 6 đầu tròn mà đường kính mũ khoảng 1,5 cm, 700đ/1 con. Đem về lấy tô vít vặn chặt vào , sau đó mang khoan ra phá tan rãnh vặn là xong. Các chú trộm đến nhìn thì khóc be be thôi.

Thì tôi đã nói rồi mà! Cần phải có nhiều biện pháp để bọn trộm không biết đâu mà lần. :D