Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn
RE: Phương án bảo vệ biển số

Trích đoạn: fatboy

Tôi cũng thấy bắn đinh rút là nhanh và chắc chắn nhất.

Bác nào ngại đục vào xe thì có thể kiếm mấy cái mũ đinh rút (cắt phần chân đinh đi) rồi dùng keo dán vào 4 góc biển số. Bọn trộm nhìn thấy chắc cũng ngán không thử tháo làm gì :D

PS. Cảm ơn bác lomo, hôm qua tôi đã tới chỗ bác bắn đinh biển số. Các chú thợ của bác làm rất nhanh, đẹp và lại còn miễn phí nữa.

SG chưa có nạn chôm biển số xe. Nhưng nếu bắn đinh cho nó chắc thì ở SG có những trường hợp mấy bác XXX đòi tháo biển thì làm thế nào?

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

ở SG có những trường hợp mấy bác XXX đòi tháo biển thì làm thế nào? [&:]

chắc mấy a *** sẽ dắt xe mình về mất ... :mad::mad::mad: ... khóc .... :(

Hạng B2
21/12/05
211
1
18

Trích đoạn: vctv

Nói chung tùy theo loại xe mà có cách bảo vệ khác nhau

Tôi vừa bảo vệ biển số sau của VITARA như sau: thay 2 bu long đầu tròn (không có giác lục lăng cho clê) giữ biển, sau đó vặn 2 ê cu công nhau phía trong thành cửa sau (phải mở tấm nhựa trong cửa sau mới vặn được)

Phương án bảo vệ biển số

Biển trước thì thay bằng 2 bu long dài, giác lục lăng chìm, sau đó khoan phá giác lục lăng đi

cách này chuẩn đấy, tôi cũng đã làm như thế này, làm xong mình thử lại mọi cách mà ko tài nào tháo được biển số ra từ phía ngoài ra. chỉ có cách là bẻ biển gập lại chừng độ 4 lần gì đó thì tháo được ra vì biển nứt rộng lỗ bắt bulông:D. cách này kết hợp việc thêm tấm lót biển bằng inox dày nữa thì tốt hơn

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/12/05
211
1
18

Trích đoạn: vuhn2509

Hàn chấm một vành sắt cao hơn mũ ốc bắt biển số vào long đen, đường kính bên trong của đai vừa đủ ôm ra ngoài mũ ốc. Như thế kẻ xấu sẽ không thể xoay ốc bắt biển số ra một cách dễ dàng.

Khi cần tháo biển: lấy cưa sắt phá mối hàn (khoảng 4-6 cái).

cách làm của bác Narva lằng nhằng mà xấu cái biển số đi, thợ hàn không khéo làm hỏng biển, sau này tháo ra thì cắt mối hàn đi còn khó hơn, chưa kể hàn chấm vào biển thế thì lớp sơn trắng của biển phải cạo đi, dễ han biển và nứt lỗ đục sẵn của biển vì biển là bằng vật liệu rất giòn.

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

Trích đoạn: Dongnat

lớp sơn trắng của biển phải cạo đi, dễ han biển và nứt lỗ đục sẵn của biển vì biển là bằng vật liệu rất giòn.

Biển làm bằng nhôm, han sao được hả bác ?

Hạng B2
1/9/04
283
1
18

Các Bác xem bộ ốc khóa xe dream này nhé.

Phương án bảo vệ biển số

Em thấy chi co con ốc dài (2,7cm) là đúng size để lắp vào bảng số. Nếu muốn chắc chắn, sau khi vặn chặt mình đổ keo dán sắt bít cái lỗ trên con ốc luôn. khi cần mở thì lấy cái đinh nhỏ đục mấy cái là bung keo ra thôi. Bộ khóa này giá 20k (không trả giá....:D:D:D) bán đầy ngoài tiệm sửa xe 2 bánh.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.288
113

Trích đoạn: seaman

Em nhớ trước đây mình có loại khóa cốp mấy xe cub, dream. Tại sao các bác không mua loại này để lắp. Em nhớ có loại ốc dài khỏang 3cm (cho xe cốp, mặt nạ xe dream), phía ngoài là 1 vòng đệm tròn để khi vặn chặt, con ốc sẽ nằm âm trong cái vòng đệm này. Loại này có 1 cái khóa riêng để mở.

Loại khóa này chắc chắn bán đầy tại các của hàng phụ tùng xe 2 bánh. Để em lục lại trong thùng đồ nghề, nếu còn sẻ chụp lên vài kiểu cho các Bác xem.

Nếu có khóa riêng để mở thì làm sao cấm bọn ăn trộm có cái khóa ấy nhỉ!? [8|][8|]

Hạng B2
5/8/05
119
12
18

Mời các bác tham khảo, xe em khi ĐKý (01/2005) là em đã lắp kiểu bắn đinh rút rồi... vừa an tâm không bị tháo bởi kẻ trộm và ***. Nên viền thêm Joan cao su quanh mép biển số cho đẹp và không bị rung (lâu ngày k bị nứt biển số).
Phương án bảo vệ biển số

Phương án bảo vệ biển số

Hạng B2
7/7/05
140
1
18

báo cáo bác xe dream của em lắp cái ốc có khoá này xong đi ra hàng sửa xe để thay ắc quy (năm 1997) em thấy ông thợ chả hỏi chìa đâu lấy ngay một cái tuocnovit chế sẵn vặn ra ngay, sau đó ông lại lấy cái đó mở thêm cho 3 cái đến sau em hoá ra là cái chìa đa năg đó chỉ cần có một cái ngạnh để tỳ vào một rãnh là đủ. Bởi vậy theo em các bác phải đổ keo bịt kín và bắn đinh tán gì đó để thằng trộm nó sẽ có sự lựa chọn sao cho trong cùng một khoảng thời gian nhất định nó sẽ phải lấy được nhiều biển nhất, bét ra thì nó mở của mình sau cùng:D:);)

Chứ để giải quyết triệt để, các bác *** cứ ra lệnh từ nay cấm các chú *** không được tháo biển xe vi phạm, kéo theo là thủ tục cấp lại biển sẽ đơn giản hơn nhiều vì không phải hỏi 64 tỉnh thành. thế thì lấy biển làm gì:D;)[&o]