Hạng D
8/10/14
2.172
31.435
113
Nên quay về anh ạ !
" phượt" mà không tìm hiểu kỹ các điều kiện, quy định cũng như các vấn đề liên quan đến chuyến đi , không lịch trình kế hoạch cụ thể, không có dự trù tình huống thì gọi là đi hoang chứ đâu phải phượt.
Đi hoang dư lày mà qua nước ngoài thì nguy hiểm lắm.
Em nói có đúng không phượt gia @Ha Sonata, phượt tử @Lan Rỗ ??
Kuynh!
mình đâu được xứng danh đó A6 ui

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.459
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Nên quay về anh ạ !
" phượt" mà không tìm hiểu kỹ các điều kiện, quy định cũng như các vấn đề liên quan đến chuyến đi , không lịch trình kế hoạch cụ thể, không có dự trù tình huống thì gọi là đi hoang chứ đâu phải phượt.
Đi hoang dư lày mà qua nước ngoài thì nguy hiểm lắm.
Em nói có đúng không phượt gia @Ha Sonata, phượt tử @Lan Rỗ ??
Đúng.
Bọn mình đi 2b thì đi cửa Hoa lư qua Cam.

Hạng D
14/8/11
4.167
88.051
113
Kuynh!
mình đâu được xứng danh đó A6 ui
Trong CNL này ai ra sao thì phụ thuộc vào người khác nghĩ gì thôi !! Không quan trọng lắm đâu anh !!
Anh không nghĩ m6. Nên lập luôn một topic khi có người gọi mình là DDG ,đạo mạo , Giả tạo, Dạy đời , Chứ ????:D:D

Tập Lái
1/5/18
4
131
28
44
Ai biểu ko xin giấy liên vận trên sở cho đàng hoàn rồi mới đi
Dân Việt minh luôn vậy. Sao k làm đúng từ đầu , đụng chuyện dễ xử lý hơn. Thủ tục mất vài ngày và chỉ vài chục ngàn :)))

• Like
Reactions: Tấn Dũng
Hạng F
5/3/05
8.718
72.223
113
đây
Dân Việt minh luôn vậy. Sao k làm đúng từ đầu , đụng chuyện dễ xử lý hơn. Thủ tục mất vài ngày và chỉ vài chục ngàn :)))
Anh nhận làm giấy này cho xe máy 1000cc kg?

Tập Lái
1/5/18
4
131
28
44
Anh nhận làm giấy này cho xe máy 1000cc kg?
Mình 20 năm nay k đi 2 bánh và cũng k làm dịch vụ. Bác đi nên tìm hiểu qui định trên sở . Em thấy mấy ku nhân viên em đi ầm ầm. Để qua lễ em hỏi thủ tục nhé bác

Tập Lái
27/7/14
5
31
13
36
Trong cơn tuyệt vọng e vòng xuống cửa khẩu phụ Truông Dầu cách đó 14km gặp 2 đồng chí biên phòng ngồi gác. Tưởng ngon ăn phong bì được
Phượt motor 1000cc qua campuchia bị chặn lại ko cho đi
ai dè méo vẫn hoàn méo ko giải quyết đc gì nên e chim cút về SG.

Tập Lái
27/7/14
5
31
13
36
Em éo hiểu vì sao chỉ cho xe dưới 150cc vào. Bác nào thông não dùm e phát.

Hạng C
29/5/07
678
36.432
93
HCM
Bác nào nói xin được giấy liên vận cho Xe moto thì chụp hình cái giấy cho e xem còn kg là XL nhé. Quy định của sở GTVT là cho tất cả phương tiện, nhưng kg biết vì sao chỉ xin được cho xe 4 bánh mà thôi.
Bác chủ muốn phượt mà kg chịu tìm hiểu, các khẩu qua Cam e đã đi lụi gần hết ngoại trừ khẩu Bavet, kg ai đem xe máy PKL qua khẩu Bavet được ngoại trừ a Khanh Ankor Tour.
Nếu đi đường mộc bài thì đi về Tân biên qua khẩu Xamat
Ps: ngày xưa đi qua Cam bằng xe PKL rất dể, bây giờ biên phòng Cam biết làm khó để lụm tiền rồi