Hạng B2
22/9/18
160
258
63
58
SH để làm le là chủ yếu chứ phượt thì ít ai đi không ăn thua rồi.
Đi thường ngày tui cũng không đi, chẵng có gì lý thú lại mắc công coi chừng

ba cái SH tào lao để tụi ở nhà trọ nó đi :D:D:D. ta giờ sổ đỏ đầy đi xe ware cho nó nhỏ gọn đỡ tốn công sửa chữa :D:D:D
Chính xác
Sao ko rủ mấy bạn nữ theo cho vui,, nhớ mấy năm trước rộ lên vụ này lắm
Đúng là nên rủ thêm nữ đi cho vui, nhưng cũng chỉ nên tối đa chừng 6-8 người thôi (cả nữ) . Tui thường đi 3 nam,3 nữ , có chuyến tui đi mình tui với 6 cô nữ luôn. Có đi mới biết mấy cô cũng lỳ đòn không kém cánh đàn ông, ngày cũng đi tầm 400 - 450 Km mà không hề biết mệt
Thực tế như thế nào mình căn theo đó mà thực hiện chứ nếu chờ đợi đến khi có mô tô, xe hơi, mới đi tới lúc có rồi thì lại vướng bận những thứ khá.
Đi xe số mới thú. Mô tô chỉ đi làm màu thôi , xe hơi chỉ đi loanh quanh cho biết . Chỉ có xe số mới vào được tận cùng nơi mình muốn đến , lại cảm nhận được những thay đổi khí hậu khi mình đi qua những khu vực khác nhau

Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
20 năm trước bác có chiếc Dream ngon lắm lun á,, hơn SH giờ
Thời năm 2000, em có con Dream Tàu, mỗi lần thi HK xong, em đèo bạn gái đi khắp các tỉnh.

Hồi đó chưa có qui định đội nón bảo hiểm, mình cũng chưa có ý thức an toàn gì, 2 đứa cứ nón lưỡi trai, áo khoác, cùng con xe rong ruỗi cả miền Nam từ Tiền Giang, Tây Ninh, Bình Dương, Xuyên Mộc, Long Hải, Bà Rịa, Vũng Tàu... Toàn đi 1 xe, tới nơi có nhà bạn, ở ké vài ngày, bọn nó làm thổ địa, ăn chơi múc mùa. :rolleyes:

Tập Lái
5/4/21
22
82
13
35
Thời năm 2000, em có con Dream Tàu, mỗi lần thi HK xong, em đèo bạn gái đi khắp các tỉnh.

Hồi đó chưa có qui định đội nón bảo hiểm, mình cũng chưa có ý thức an toàn gì, 2 đứa cứ nón lưỡi trai, áo khoác, cùng con xe rong ruỗi cả miền Nam từ Tiền Giang, Tây Ninh, Bình Dương, Xuyên Mộc, Long Hải, Bà Rịa, Vũng Tàu... Toàn đi 1 xe, tới nơi có nhà bạn, ở ké vài ngày, bọn nó làm thổ địa, ăn chơi múc mùa. :rolleyes:

Thời đó thì làm gì có cắm trại hay homestay này kia đâu. Khái niệm đó còn ở đâu đâu anh nhỉ.

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
Thời đó thì làm gì có cắm trại hay homestay này kia đâu. Khái niệm đó còn ở đâu đâu anh nhỉ.
Mình ở "homestay" đó bạn. :D

Cắm trại thường phải đi đông đông, khoảng 10 người. Mình đi có 2 đứa, thấy nguy hiểm quá, nên ráng chạy xa chút, tới nhà bạn ngủ cho an tâm. Đi phượt lúc đó khác bây giờ, chưa có FB, mạng XH, nên chỉ có bạn bè thân đi với nhau. Hiếm khi tụ hội được cả đoàn như bây giờ.

Hạng F
6/9/18
7.367
16.307
113
35
Đi thường ngày tui cũng không đi, chẵng có gì lý thú lại mắc công coi chừng

Chính xác

Đúng là nên rủ thêm nữ đi cho vui, nhưng cũng chỉ nên tối đa chừng 6-8 người thôi (cả nữ) . Tui thường đi 3 nam,3 nữ , có chuyến tui đi mình tui với 6 cô nữ luôn. Có đi mới biết mấy cô cũng lỳ đòn không kém cánh đàn ông, ngày cũng đi tầm 400 - 450 Km mà không hề biết mệt

Đi xe số mới thú. Mô tô chỉ đi làm màu thôi , xe hơi chỉ đi loanh quanh cho biết . Chỉ có xe số mới vào được tận cùng nơi mình muốn đến , lại cảm nhận được những thay đổi khí hậu khi mình đi qua những khu vực khác nhau
lúc trước cũng biết 1 cô bé ,, rất thích hay đi phượt,, sau khi thấy up ảnh đi phượt chung với đoàn xe nam có nữ có thì giwof up ảnh single mom

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Thích quá nhỉ. Nếu hồi xuân mình cũng sẽ trở lại làm chuyến như vậy :D

• Love
Reactions: Quocdp