Hạng D
5/9/04
1.236
15
38
41
RE: Piaggio LX 150 và PS150i, xe nào tốt hơn

Ở đâu cũng vậy thui,chỉ trừ vô hãng là an tâm nhất,ai dám nói hùng vương lý tự trọng mua xe mới không bị thay một ít món be bé??.Còn Honda thì đúng là ít hư vặt và phụ tùng rẻ hơn Pi(nhắc đến giá phụ tùng em vẫn còn hãi hùng con ET8 ngày xưa),giá ở VN thì Honda cao hơn Pi(còn ở Châu Âu thì ngược lại).Sự sứơng thì cũng một 9 một 10,Pi thì mỗi tội máy kêu to,mà theo nhìu pác chơi Pi thì máy không kêu các pác ấy ứ mua vì không phải là Pi :D ,pác nào mua mấy xe này thì trước khi mua nên thắp nhang, xem ngày cho đừng vớ phải con xe bệnh,hãng nào cũng có,nhưng em nghĩ là tỉ lệ nhỏ,chẳng qua vì Pi có đại lý ở đây nên thiên hạ làm um trời thế thôi,còn Honda bị thì chỉ biết dắt ra tiệm vì biết kiện ai bi giờ.Theo em thì nếu mua xe để thể hiện cá tính và không quan tâm lắm đến tiền bạc thì rất nên chọn Pi,còn nếu vì lợi ích kinh tế thì nên chọn Honda.
:mad:Mấy bác tập lái bi giờ máu quá nhỉ,ý em là đầu các pác ấy máu nhiều quá

Hạng C
18/3/05
651
12
18

SGN không chuộng Pi lắm nhỉ, vào đó mà nhìn thấy 1 em LX sao mà hiếm thế.

Hạng B2
4/2/07
411
352
63

Bác đừng mua LX bác nhé, hôm qua (mùng 7 tết )em mới đi sửa con LX 125 của vợ em nè . Em mua cho vợ hồi tháng 7/2006 chỉ chạy đúng 3.000km thôi, chiều mùng 6 em phát hiện dưới nền gạch ngay chổ để con LX bị chảy nhớt, em kiểm tra và tá wả ngay phần đầu và lốc máy chảy nhớt ước nhẹp . sáng mùng 7 em mang ra ngã tư 3/2 & Nguyễn Tri phương thợ kiểm tra và nó chỉ đến trung tâm bảo hành trên đường Cộng Hòa ở đó có sếp mới quyết định được . Ở đó nó tháo máy xe em xuống và vệ sinh xong gắn vào cho máy nổ để xem xì nhớt ở đâu ? cuối cùng phát hiện ra xì nhớt giữa xylanh và lốc máy, nó mở ra và xiết 4 con ốc lại và bảo em chạy 1, 2 ngày xem còn chảy nữa kg ? Theo em Trung tâm bảo hành gì mà chuối quá , không chuyên nghiệp chúc nào, các bác chỉ cách post ảnh lên để anh xem xem con LX của em bị rả ra thấy tội . Xe mới chạy 3.000 km mà xì nhớt rồi, kg hiểu nổi . À còn chuyện này nữa : em nghỉ LX kg phải lắp tại Itali đâu các bác nhé, trên cục đề em thấy ghi made in Taiwan đó . Vì vậy , các cbác nào có ý định mua Piagio thì nên suy tính kĩ nhé .

Hạng C
18/3/05
651
12
18

Xe bác đen thôi, xe Pi nào cũng thế thì Pi nó không còn đất sống.
Bản thân em đã chạy qua 2 đời Pi từ GT đến LX hiện nay vợ cả đi đều không vấn đề gì cả, ghét mỗi tiếng máy nổ to thôi- mà nó lại là đặc trưng của dòng vespa.
Cục đề made in TW thì có sao, bác hi vọng từng linh kiện phải made in Italy và xe phải được ráp bởi nghệ nhân già của Italy sao, thời buổi toàn cầu hóa rồi bác ơi.

Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
47
Xà Ghềnh, Mobil: 0903187496

Bỏ 5k kiếm một con ngựa mà phải chông vào cái sự đen đỏ thì thật là vô lý. Còn như con nào cũng như con của bác Le Duan thì PI nó là Lifan rồi. Khỏi phải bàn.
Bác chỉ cần bỏ 1.5k mua con Future neo thôi, chắc ăn 100% về chất lượng, mua về khỏi phải hồi hộp chờ xem mình đen hay đỏ.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.157
113
đây

đang bàn giữa Lx và Psi mà bác? Fu thì miễn bàn rồi.
Trích đoạn: Dawnglow

Bỏ 5k kiếm một con ngựa mà phải chông vào cái sự đen đỏ thì thật là vô lý. Còn như con nào cũng như con của bác Le Duan thì PI nó là Lifan rồi. Khỏi phải bàn.
Bác chỉ cần bỏ 1.5k mua con Future neo thôi, chắc ăn 100% về chất lượng, mua về khỏi phải hồi hộp chờ xem mình đen hay đỏ.

thế em hỏi các bác, PSi hay SHi không đổ bệnh à? đi sửa xe ga cho bà xã em mới thấy, la liệt nào Dylan, SH, đủ thứ bệnh, riêng mấy chú thêm chữ i thì kèm thêm bệnh nghẹt kim phun, chạy 60km/h tăng ga là ngộp? với bệnh xì.. cái gì dưới gầm [&:], em không rành nhưng chỉ có buổi sáng mà thấy mấy bác dắt vô khai bệnh, -> hên xui hay xe đểu? chả biết nhưng nếu đểu thì chắc không có đất sống, Pi vẫn chạy nhan nhản -> không đểu, Psi vẫn bán chạy -> không đểu. Chỉ nhìn vào một chiếc xe của cá nhân mình hư hỏng mà kết luận thì bó tay

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

xe nào cũng hỏng cả.vấn đề là hỏng rồi sửa xong tần số bị...hỏng tiếp có nhiều hay không thôi:D

Hạng C
19/12/06
734
368
63
Ngôi Sao Ba Cánh

xe gì bệnh đó , thích thì mua chứ có ai muốn rước con xe bệnh vào nhà làm gì đâu , ý bác cha3ng lẽ tụi em đi xe bị hư là ngu àh ?

Hạng D
5/9/04
1.236
15
38
41

Ai nói bác là mua Fu Neo là chắc ăn 100%,tỉ lệ hên xui hơi bị cao đó,có bác nào đi xe LD mà chưa phải vào hãng chỉnh này nọ chưa,còn Neo và Fu II rớt máy đầy ngoài hãng kìa bác ơi
Trích đoạn: Dawnglow

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Thật vậy, mua con wave tàu về nó có bệnh thì chẹp miệng cái là xong, cứ coi là xe rẻ, thì không bền. Đằng này bỏ ra cả đống tiền mua về rồi nó đổ bệnh....mình thêm cái tức tối trong người.....vậy ta tội gì mà mất tiền để mua thêm cái sự bực mình các bác nhỉ.