Tập Lái
27/12/06
4
0
0
RE: Piaggio LX 150 và PS150i, xe nào tốt hơn

ban philiphuy 3 tháng tội sử dụng từ ngữ ko đúng
tuanle nhẹ hơn 2160 h
:D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/9/05
317
0
0

Giá piagio bên nước ngoài nó còn mắc hơn cả honda đó, so GT với Sh đi là biết

Shi dùng phun xăng nên tiết kiệm xăng hơn, LX thì depa khỏe hơn

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

thế bác thích phong cách hay là thích tiện dụng ?
phong cách thì múc LX tiện thì múc SHi
mà phong cách nên giá cả thì vô chừng lắm.hên gặp con lành. xui gặp con ác nó vật cho ngắc ngư

Hạng B2
23/9/05
138
0
16

PSi đi cho nó lành ,kẹt đạn dễ bán hơn LX!:D

Hạng F
5/3/05
8.718
72.544
113
đây

@simbeane: xe nào cũng tốt cả bác, có tiền thì dễ chọn rồi, phải biết là xe máy có từ lâu, xe 67 tới giờ vẫn chạy, rồi spacy nữa, giờ vẫn chuộng, công nghệ cũng không có gì khác biệt và trở thành đơn giản đến nỗi nước nào cũng làm đc! Có nhiều loại xe chỉ là để các bác có dịp thoả mãn sở thích hoặc đặc thù công việc đi lại thôi, hơn kém là do người dùng. Nếu bác còn trẻ, muốn tiện thì xài xe Nhật, dù sao phụ tùng và đồ chơi dễ tìm, còn lớn tuổi mà muốn để bà xã thi thoảng chạy ké, mua LX cho đẹp. Xe Ý chỉ tội phụ tùng đắt, chứ em chưa thấy chiếc nào bán tại VN mà đem vô hãng thợ phán: "bó tay rồi, không sửa đc nữa" :mad: xe chăm triệu mà chạy ra nông nỗi vậy thì cái tay chạy xe mới là "bó tay rồi, không sửa đc nữa"

Hạng B2
11/7/06
332
0
0

vậy cho tui hỏi luôn tốc độ tối đa của ps và lx là bao nhiêu? có ai thử qua chưa?

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

dòng xì cút này chạy đua ko ngon bác ạ
đặc biệt là lx
max thì 90 thì phải.150cc [8|]

Tập Lái
7/11/06
13
0
0

Trích đoạn: tuanle

@simbeane: xe nào cũng tốt cả bác, có tiền thì dễ chọn rồi, phải biết là xe máy có từ lâu, xe 67 tới giờ vẫn chạy, rồi spacy nữa, giờ vẫn chuộng, công nghệ cũng không có gì khác biệt và trở thành đơn giản đến nỗi nước nào cũng làm đc! Có nhiều loại xe chỉ là để các bác có dịp thoả mãn sở thích hoặc đặc thù công việc đi lại thôi, hơn kém là do người dùng. Nếu bác còn trẻ, muốn tiện thì xài xe Nhật, dù sao phụ tùng và đồ chơi dễ tìm, còn lớn tuổi mà muốn để bà xã thi thoảng chạy ké, mua LX cho đẹp. Xe Ý chỉ tội phụ tùng đắt, chứ em chưa thấy chiếc nào bán tại VN mà đem vô hãng thợ phán: "bó tay rồi, không sửa đc nữa" :mad: xe chăm triệu mà chạy ra nông nỗi vậy thì cái tay chạy xe mới là "bó tay rồi, không sửa đc nữa"
Bác này nói đúng,đã đi xe,nhất là xe ga thì xe có ngon hay kô,có bền hay kô là tùy thuộc chủ nhân của nó thế nào .Nếu mua xe mới tinh về,đổ xăng lề đường,kô bảo dưỡng cân chỉnh theo lịch,kô thay nhớt máy,nhớt hộp số mà chạy thì đến xe tăng còn hư chứ đổ thừa cho em xe nó thì oan quá .Về giá phụ tùng thì ai nói đồ xe Sh,PS rẻ đâu,chẳng qua là đồ Piaggio là đồ chính hãng,khi nhập vào phải chịu thuế NK nên mới mắc chứ có phải như đồ xe Sh,PS nhập lậu trốn thuế (cũng mắc ngang ngửa).Một điều mà ai đi Piaggio phải chấp nhận là công thợ khi sửa xe Pi tính quá mắc mà thợ lành nghề thì quá ít .Riêng tui chỉ khi nào phải thay phụ tùng mới vô hãng chứ còn bảo dưỡng và sửa lặt vặt thì chỉ đem đến tiệm quen làm cho rẻ và thợ giỏi .
Người ta thiết kế kiểu xe nào là có mục đích và cho một đối tượng khách hàng riêng biệt .LX là loại xe dành cho chị em nhà ta,đi vừa sang trọng,lịch lãm,thời trang mà cá tính nữa .Các bác nhà ta đi ké rồi lại chê là đua kô ngon,loại xe này có dành để đua đâu ?
Các bác muốn đua thì mua mấy em xe Ý dành cho đua như Cagiva mito,Agusta,Asprilla hay KTM của Áo (vô địch Paris-Darka)chạy coi có ngon kô ?

Hạng F
5/3/05
8.718
72.544
113
đây

GT125 thì chạy 1 người đc gần 110km/h, chở 2 tèo xuống khoảng 95km/h, đấy là theo kim nó chỉ, còn đúng hay sai thì không biết, chính em cũng chả tin nó chạy tới 110 [&:]

Hạng D
5/8/04
1.963
10
38
Kẻ Chợ

Em thấy GT125 làm mát bằng két nước nên chạy ổn hơn LX150 hay ET8, có đúng ko các bác? Có bác nào biết giá 1 chiếc GT chạy được 1 năm, 3.000km, xe chưa đụng chạm gì thì giá khỏang bao nhiêu ko?