Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Vespa chạy hay mà, xe đầm chắc. Các bác thích dùng thì cũng phải chiều xe, hư đâu sửa đó luôn và vào trong hãng làm cho nó chuẩn. Còn việc mất giá thì kệ nó, giờ xe máy cũng là chuyện vừa phải. Có điều vespa phải chịu khó hư đâu sửa đấy luôn. Đồ cơ bản của hãng rất tốt.
Bác nói hay đó nhưng ko biết Bác có Vespa chưa, đã sử dụng trong bao lâu, Bác có biết sửa riết rồi chán ko, thợ thì ẩu tả, thợ máy thợ sơn đều ẩu, mở ra ráp vô làm hư đồ, lần bảo dưỡng tiếp theo phải thay còn thợ thì cười trừ

• Like
Reactions: super7series
12/10/07
2.646
10.496
113
Bác nói hay đó nhưng ko biết Bác có Vespa chưa, đã sử dụng trong bao lâu, Bác có biết sửa riết rồi chán ko, thợ thì ẩu tả, thợ máy thợ sơn đều ẩu, mở ra ráp vô làm hư đồ, lần bảo dưỡng tiếp theo phải thay còn thợ thì cười trừ
Fan Hòn Đá :D

Mỗi khi Vespa ra xe mới, rất nhiều fan Hòn đá cố tình mang những dòng xe Vespa cũ ra chê bai giống bác và lơ đi chuyện vài năm gần đây Vespa cải tiến đáng kể nên những lỗi cũ đã hết rồi.

Bà xã tôi chạy một chiếc Liberty ABS hơn năm nay chẳng hư hỏng gì. Xăng cộ bả còn khen đỡ hao hơn chiếc Lead. Bảo dưỡng cũng không thấy kêu ca mắc mỏ gì...

Cập nhật đi bác ơi. Đừng thành kiến.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
1/10/13
20
129
28
Bản 300 ko có đen bóng sao ta
Nếu mua yêu cầu họ sơn đen bóng thì khoảng nhiêu nữa nhỉ ?

Tập Lái
20/10/06
46
17
8
Báo cáo bác em không chơi vespa cổ, phục chế sửa chữa đồ cổ nên loại ý em không bình. Cái vespa đầu tiên em mua là năm 2008. Đến năm ngoái em ngại nặng quá mới bỏ không xài nữa.
Có thể bác vào đại lý có chất lượng thợ kém. Em tính trung bình tiền bảo dưỡng và thay đồ khoảng 2-3tr/ 1,5năm. Cái gì hư thay luôn. Chỉ chừng đó thôi.

15/12/14
1.954
1.998
113
tphcm
Đi vespa cũng giống bác đi mer, nội bác thay vá vỏ sau thôi mà ko mang vô hãng thì bên ngoài tụi thợ mày mò đến tối.

Hạng B2
4/4/14
413
297
63
xe kinh giá cũng kinh ,1 điều nghịch lý là oto đang giảm giá còn 2 bánh có vẻ tăng về giá và độ xấu cũng tăng

• Like
Reactions: super7series