Hạng D
8/5/16
2.225
5.942
113
Hôm qua mình có chạy thử gts 300, mình chạy ở dải tốc độ 0-30 km thấy xe rất êm, chạy chậm khoảng 15km/h nhả ga ra nồi ngắt nên xe ko bị gừ, điểm này mình rất thích. Chiếc SH 300i mình đang đi khi chạy chậm rất khó chịu, tốc độc <10km/h thì bố nồi mới ngắt, khi chạy chậm máy SH300 ko êm bằng Vespa gts 300 ( SH 300 cua mình mới chạy 2000km, đời 2014)

Nếu vậy em dám cá là chạy Vespa tốn tiền thay bố thắng rồi, nhất là đi ở phố là chủ yếu.
Chưa kể xuống dốc mấy cái hầm TTTM mà bố nồi ko bắt nguy hiểm bở xừ.

Bác thích chạy trớn thì mua xe tay côn cho nó lành :D

Hạng B1
22/4/16
61
49
18
Nếu vậy em dám cá là chạy Vespa tốn tiền thay bố thắng rồi, nhất là đi ở phố là chủ yếu.
Chưa kể xuống dốc mấy cái hầm TTTM mà bố nồi ko bắt nguy hiểm bở xừ.

Bác thích chạy trớn thì mua xe tay côn cho nó lành :D
Vậy vẫn rẻ hơn thay bố nồi sh bác à, chưa kể thay cái chuông bị tím ngắt !!!

• Like
Reactions: trungdaica
Hạng B2
11/12/11
255
224
43
thôi cho em xin vespa.
Em đang chạy con vespa LT125 6 năm rồi ạ, bão dưỡng, thay phụ tùng tốn tiền triệu, mấy ông trong hãng sửa ẩu bỏ mẹ. Xe chạy ko bền bằng honda, máy rung đi chậm bỏ mịa, được cái tốc độ cao đầm và cái bốc thôi, trong TP em chẳng bao giờ chạy dc tốc độ cao. Ai kêu em mua xe gì, em chỉ dám kêu mua mẹ Honda đi, đi vespa mệt bỏ mịa.

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
thôi cho em xin vespa.
Em đang chạy con vespa LT125 6 năm rồi ạ, bão dưỡng, thay phụ tùng tốn tiền triệu, mấy ông trong hãng sửa ẩu bỏ mẹ. Xe chạy ko bền bằng honda, máy rung đi chậm bỏ mịa, được cái tốc độ cao đầm và cái bốc thôi, trong TP em chẳng bao giờ chạy dc tốc độ cao. Ai kêu em mua xe gì, em chỉ dám kêu mua mẹ Honda đi, đi vespa mệt bỏ mịa.
Bác này nói đúng nè, sự thật là vậy, một lần chơi Vespa là tởn luôn.

12/10/07
2.646
10.496
113
thôi cho em xin vespa.
Em đang chạy con vespa LT125 [BCOLOR=rgb(255, 255, 0)]6 năm rồi[/BCOLOR] ạ, bão dưỡng, thay phụ tùng tốn tiền triệu, mấy ông trong hãng sửa ẩu bỏ mẹ. Xe chạy ko bền bằng honda, máy rung đi chậm bỏ mịa, được cái tốc độ cao đầm và cái bốc thôi, trong TP em chẳng bao giờ chạy dc tốc độ cao. Ai kêu em mua xe gì, em chỉ dám kêu mua mẹ Honda đi, đi vespa mệt bỏ mịa.
Bác có cái hay là nói đúng đời xe. Nhiều ông khác toàn phán chung chung để thiên hạ muốn hiểu sao thì hiểu.

Vespa 6 năm trước khác Vespa 2017 nhiều đó bác :)

Hạng D
8/5/16
2.225
5.942
113
Bác có cái hay là nói đúng đời xe. Nhiều ông khác toàn phán chung chung để thiên hạ muốn hiểu sao thì hiểu.

Vespa 6 năm trước khác Vespa 2017 nhiều đó bác :)
Đồng ý với bác!
Con máy iGet của Piaggio giờ khác xa ngày xưa nhé. Chạy Piaggio, leo lại lên con xe Honda thấy nhẹ tênh, cảm giác phiêu phiêu như xe đồ chơi.
Nhg cũng phải công nhận dv của Piaggio thì vẫn phải gọi Honda và Yamaha bằng cụ. Kinh nghiệm bảo dưỡng Piaggio là hết bảo hành, kiếm một tiệm xe có uy tín, chuyên môn tốt là ok!

Hạng D
8/9/08
1.828
63.835
113
TP. Hồ Chí Minh
Đồng ý với bác!
Con máy iGet của Piaggio giờ khác xa ngày xưa nhé. Chạy Piaggio, leo lại lên con xe Honda thấy nhẹ tênh, cảm giác phiêu phiêu như xe đồ chơi.
Nhg cũng phải công nhận dv của Piaggio thì vẫn phải gọi Honda và Yamaha bằng cụ. Kinh nghiệm bảo dưỡng Piaggio là hết bảo hành, kiếm một tiệm xe có uy tín, chuyên môn tốt là ok!
Nếu nó chưa thay cái động cơ Iget thì chắc em cũng khg dám mua vì dân tình chê nó quá.
Sau này chưa biết sao, chứ bây giờ chạy sướng vãi.

• Like
Reactions: Bluetooth847
Hạng B1
7/7/08
62
2
8
Hồ Chí MInh
Xe nào cũng phải bảo dưỡng, bảo trì hết bạn à. Bạn chạy vespa cần phải có quen thợ "cả" hay chổ sửa "tin tưởng" thân tín. Bạn đưa xe vào trạm cho họ kiểm tra rồi báo xong tính tiền lấy xe ra về chỉ cho xe mới thôi. Nếu hết bảo hành rồi thì bạn phải quen, ít nhất là kỹ thuật viên, hay chuyên viên tư vấn. Với tôi thì quen kỹ sư trưởng hay trưởng bộ phận tư vấn càng tốt. Kinh nghiệm của tôi đi vespa từ những năm 19.., xe bền tại người, Hiện tại tôi đang chạy con ET8, máy móc, nồi êm, đi thành phố luôn chở đôi (đưa đón con) tầm 3l~3,5l/100km.
Mỗi người một ý thích và nên tôn trọng ý thích của nhau.

Nếu chọn xe mới tôi cũng sẽ chọn vespa. Vì theo tôi tư thế ngồi trên vespa không có xe máy nào thay được, Bạn thử đi đoạn đường hơn 50km liên tục trên vespa và một xe khác để cảm nhận điều này.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
13/11/16
42
25
8
37
Mình đang tính mua con GTS 125. Không biết anh em nào đã mua cho chút đánh giá với. Mình đang đi con SH 150 2016 và muốn bán đây. Máy ồn lắm và ko được vọt lắm mặc dù đã vào hãng chỉnh nhiều lần, và gần đây nhất là đổi luôn bộ nồi mới luôn, xe chạy rất chán.