Hạng D
8/9/08
1.828
63.881
113
TP. Hồ Chí Minh
Mình đang tính mua con GTS 125. Không biết anh em nào đã mua cho chút đánh giá với. Mình đang đi con SH 150 2016 và muốn bán đây. Máy ồn lắm và ko được vọt lắm mặc dù đã vào hãng chỉnh nhiều lần, và gần đây nhất là đổi luôn bộ nồi mới luôn, xe chạy rất chán.
Mình khg xài GTS, nhưng đang xài con này cũng 125, thấy rất ổn về vận hành, máy mượt xe đầm chắc.
Tuy nhiên do thiết kế, người ngồi sau khg được thoải mái như SH.

Piaggio ra mắt GTS Super 125 và 300 cc - giá 89 triệu và 120 triệu

Hạng C
10/1/17
541
21.133
93
Mình khg xài GTS, nhưng đang xài con này cũng 125, thấy rất ổn về vận hành, máy mượt xe đầm chắc.
Tuy nhiên do thiết kế, người ngồi sau khg được thoải mái như SH.

View attachment 1509296
Đời máy này chạy rà rà có bị giật không anh?
Con Liberty ie đời đầu thi thoảng bị, kiểu bố nồi không bám, dưới 20 km hay bị.
Nói.chung đi lành, bd hơi mắc nhưng chạy tới 2k - 3k km mới thay lại dầu. Ác quy 4 năm mới chết nhưng thay hãng đắt: 1 million Hồ tệ.

Hạng D
8/9/08
1.828
63.881
113
TP. Hồ Chí Minh
Đời máy này chạy rà rà có bị giật không anh?
Con Liberty ie đời đầu thi thoảng bị, kiểu bố nồi không bám, dưới 20 km hay bị.
Nói.chung đi lành, bd hơi mắc nhưng chạy tới 2k - 3k km mới thay lại dầu. Ác quy 4 năm mới chết nhưng thay hãng đắt: 1 million Hồ tệ.
Động cơ Iget mới theo cảm nhận cá nhân của mình là ổn. Đề êm, vận hành mượt trong mọi tốc độ.

• Like
Reactions: BS Thúy
Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Mình đang tính mua con GTS 125. Không biết anh em nào đã mua cho chút đánh giá với. Mình đang đi con SH 150 2016 và muốn bán đây. Máy ồn lắm và ko được vọt lắm mặc dù đã vào hãng chỉnh nhiều lần, và gần đây nhất là đổi luôn bộ nồi mới luôn, xe chạy rất chán.
Mình chỉ là người sử dụng thôi, mình lại có cảm nhận ngược với Bác, mình đổi từ Honda qua Vespa, đi được hơn 3 năm thì đành phải bán rẻ Vespa để mua Sh150i do quá nhiều rắc rối, bây giờ thì happy với con Sh rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
13/11/16
42
25
8
37
Mình chỉ là người sử dụng thôi, mình lại có cảm nhận ngược với Bác, mình đổi từ Honda qua Vespa, đi được hơn 3 năm thì bán rẻ Vespa để mua Sh150i, bây giờ thì happy với con Sh đây.
Không biết nữa, lúc lấy xe chạy không vọt, đầu xe rung khi lên ga va ì lắm. năm đầu tiên sau khi mình đổi nồi ý thì thấy vọt hẳn, chạy được hơn một năm thì bắt đầu ì lại. Gần đây nhất là bảo trì đủ thứ, và thay lại nồi Zin, nhưng chạy ồn và yếu lúc sáng sớm. Khi máy nóng rồi chạy đỡ chút. Nói chung mình ngán lắm rồi. Hy vong SH2017 động cơ đỡ hơn. 2016 thi thui, chịu và pó tay. Trưa nay mới thử GTS 125 mới, thấy vọt và êm hơn SH150 2016 nhiều. Không biết nó có bền không thì không biết. Cũng đang phân vân.

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Không biết nữa, lúc lấy xe chạy không vọt, đầu xe rung khi lên ga va ì lắm. năm đầu tiên sau khi mình đổi nồi ý thì thấy vọt hẳn, chạy được hơn một năm thì bắt đầu ì lại. Gần đây nhất là bảo trì đủ thứ, và thay lại nồi Zin, nhưng chạy ồn và yếu lúc sáng sớm. Khi máy nóng rồi chạy đỡ chút. Nói chung mình ngán lắm rồi. Hy vong SH2017 động cơ đỡ hơn. 2016 thi thui, chịu và pó tay. Trưa nay mới thử GTS 125 mới, thấy vọt và êm hơn SH150 2016 nhiều. Không biết nó có bền không thì không biết. Cũng đang phân vân.
Đó là cảm giác do mới lạ thôi Bác, đi một thời gian thì cũng như nhau hết.
Mình nghĩ Bác nhờ thợ kiểm tra, vệ sinh bộ nồi và kiểm tra kỹ dây cu roa.
Lúc mới lấy xe về mình cũng thay bộ nồi độ vô cho vọt xe nhưng chỉ đi được 2 ngày là tháo ra thay lại bộ nồi theo xe vì máy xe gằn nhiều hơn ở ga cuối