Hạng B2
5/1/14
144
31
28
35
bác minh anh ơi. bác có bán cai camera lui mobis cho kia morning ko?? nếu có cho e xin giá nhá , tks bác

Last edited by a moderator:
Tập Lái
29/11/12
7
0
1
41
Bác MinhAnh chạy kinh quá nhưng mình nhắc bác đừng chạy qua hầm nhanh nữa nha, camera dưới hầm Thủ Thiêm chụp auto 24/24 đó nha bác. Hàng xóm nhà em hôm trước qua hầm đúng tốc độ nhưng bị dừng xe lại vì lý do vi phạm lỗi tốc độ cách đó 2 tháng trước ( tổng phạt cho 3 lần vi phạm gần 6tr vnđ, có luôn hình ảnh cho xem luôn tại chỗ), xong bị giữ Giấy Đăng Kí và yêu cầu lên Đội CSGT Bến Thành xử lý.
Mong bác may mắn nhé ! hic hic

Hạng C
8/3/12
888
273
83
ShopAuto.Vn - TP.HCM City
Bác MinhAnh chạy kinh quá nhưng mình nhắc bác đừng chạy qua hầm nhanh nữa nha, camera dưới hầm Thủ Thiêm chụp auto 24/24 đó nha bác. Hàng xóm nhà em hôm trước qua hầm đúng tốc độ nhưng bị dừng xe lại vì lý do vi phạm lỗi tốc độ cách đó 2 tháng trước ( tổng phạt cho 3 lần vi phạm gần 6tr vnđ, có luôn hình ảnh cho xem luôn tại chỗ), xong bị giữ Giấy Đăng Kí và yêu cầu lên Đội CSGT Bến Thành xử lý.
Mong bác may mắn nhé ! hic hic
Vậy là bác ko bít rồi đi nộp phạt trả giá đc nhé bác , ko lấy Biên Lai giãm từ 1-2tr nhé bác !!!

Tập Lái
7/4/14
6
0
3
Mấy bác có xe mà bị tiếng kêu như rốc máy thử kiểm tra lại nếu tiếng kêu đấy chỉ kêu khi vòng tua máy từ 1.200 đến 2.000 vòng ở bất kỳ tốc độ nào, thì không phải do máy đâu ạ! Lúc trước xe em cũng bị như vậy ( Xe em là xe 2012 nhập) và em mò mãi nên khắc phục được tiếng kêu đấy rồi ạ!

Hạng B2
21/12/09
109
9
18
Bác Tomlong có thể chia sẻ cách khắc phục lên đây để AE học hỏi ? Xe mình đã làm các kiểu vệ sinh + thay bugi + thay nhớt nhưng không hết nên để vậy chạy luôn chứ chưa dám đụng đến máy.Cám ơn Bác trước.

Tập Lái
7/4/14
6
0
3
Bác Tomlong có thể chia sẻ cách khắc phục lên đây để AE học hỏi ? Xe mình đã làm các kiểu vệ sinh + thay bugi + thay nhớt nhưng không hết nên để vậy chạy luôn chứ chưa dám đụng đến máy.Cám ơn Bác trước.
Nếu xe các bác bị như trường hợp mình đã nêu ( tiếng kêu đấy chỉ kêu khi vòng tua máy từ 1.200 đến 2.000 vòng ở bất kỳ tốc độ nào) thì vấn đề không phải do động cơ mà do 2 ống dẫn cao su va chạm vào nhau ( Mình cũng không biết nó là ống gì, nhưng ngày mai rảnh mình sẽ chụp hình ạ) cách khắc phục là mình dùng dây gút 2 ống đó lại gọn gàng thì nó sẽ hết kêu! Ban đầu mình cứ tưởng là tiếng rốc máy vì khi đề pa thì nó kêu như tiếng rốc máy làm mình lo & rất khó chịu.

Hạng D
29/5/09
3.834
8.481
113
Xe bà xã e cũng bị ( kia morning nhập 2012), tiếng kêu ở vong tua khoảng 1500. Bác Tong chỉ cho bí quyét. Thx

• Like
Reactions: luuhaidang