Tập Lái
7/4/14
6
0
3
Chờ mãi mà chưa thấy bí kíp bác chuyền lại h lót dép ngồi hóng thui
Sorry các Bác ạ! Dạ mấy hôm nay con đường nhà em đang sửa nên em chưa chụp hình post lên nên mấy bác thông cảm nhé! ngày mai em lấy xe về ồi chụp hình để post lên ạ!

Hạng D
4/2/12
3.202
11.530
113
Em cũng chạy Picanto 2013 cũng bị tình trạng trên, tua đúng 1500 là bị róc nhẹ, kiểu như chạy ép số thôi.Chạy ra bhanh mấy anh chạy nói bình thường :( thế là im luôn.Tại cái này khó tả lắm, chỉ ai chạy mới biết thôi

• Like
Reactions: luuhaidang
Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
xe e hình như nó tự hết kêu rồi thì fai, bữa giờ k nghe kêu nữa. bó tay lun!

Tập Lái
7/4/14
6
0
3
Hôm nay rảnh em post hình ảnh trường hợp gây ra riếng kêu trên xe em nhé! Em khắc phục bằng cách dùng dây gút 2 cái dây ống dẫn lại thì không còn xãy ra tiếng kêu như tiếng rốc máy nữa ạ!

Picanto 2013 Trường Hải bị róc máy !!!!!!!!!!!!!!
Picanto 2013 Trường Hải bị róc máy !!!!!!!!!!!!!!

Hạng B2
17/5/14
295
289
63
dây này chỗ nào vậy ta, bác nào chụp từ trên xuống cho anh em dễ mò làm ạ

Hạng D
29/5/09
3.834
8.481
113
Xe đứng một chỗ, nhồi ga không có tiếng kêu, khi chạy mới xuất hiên tiếng kêu.

Hạng C
8/3/12
888
273
83
ShopAuto.Vn - TP.HCM City
Nếu em nhìn ko lầm bác cột 2 sợi dây rút phải ko bác????và cho em hỏi thêm là 2 ống đó có tác dụng gì vậy ???sao bác bjk nguyên nhân là 2 ống đó tạo ra âm thanh rít rít hay là ngồi cột đại mà trúng ???lỡ xui cột như vậy dây ko có độ rơ có khj nào bị rớt đầu nối ra ko???
Trường hợp xe bị rớt dây dẫn nước làm mát xãy ra rồi nhé các bác , trong lúc em ngồi chờ rữa xe có 1 xe phải nhờ đến cứu hộ kéo từ Biên Hoà lên Gò Vấp sữa xe vì nguyên nhân dẫn đến Động Cơ Nóng quá mức bốc khói ko hoạt động nữa là dây dẫn nước làm mát bị rớt ra ngoài làm cho xe hoạt động mà ko có nước giải nhiệt.
Em đãm bảo chỉ vài tháng thui là dây rút sẽ bị đứt vì tiếp súc trực tiếp với dây mà em thấy là dây nóng nhất trong khoan máy , vì em có kinh nghiệm cột dây rút rồi hjhjhj....

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/2/12
3.202
11.530
113
Nếu em nhìn ko lầm bác cột 2 sợi dây rút phải ko bác????và cho em hỏi thêm là 2 ống đó có tác dụng gì vậy ???sao bác bjk nguyên nhân là 2 ống đó tạo ra âm thanh rít rít hay là ngồi cột đại mà trúng ???lỡ xui cột như vậy dây ko có độ rơ có khj nào bị rớt đầu nối ra ko???
Trường hợp xe bị rớt dây dẫn nước làm mát xãy ra rồi nhé các bác , trong lúc em ngồi chờ rữa xe có 1 xe phải nhờ đến cứu hộ kéo từ Biên Hoà lên Gò Vấp sữa xe vì nguyên nhân dẫn đến Động Cơ Nóng quá mức bốc khói ko hoạt động nữa là dây dẫn nước làm mát bị rớt ra ngoài làm cho xe hoạt động mà ko có nước giải nhiệt.
Em đãm bảo chỉ vài tháng thui là dây rút sẽ bị đứt vì tiếp súc trực tiếp với dây mà em thấy là dây nóng nhất trong khoan máy , vì em có kinh nghiệm cột dây rút rồi hjhjhj....
Nếu dây rút đứt thì xe kêu lại, bác ấy lại cột lại, bác lo j , dây rút rẻ mà :)