Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
có vì tùy theo nhu cầu, em thì thích đi đây đó ốp iếc nên một chiếc pickup sẽ tiện ích hơn sedan còn suv thì đẳng cấp cao hơn nên không thích hợp đi bụi đời.
Em thấy đi off iếc người ta đi suv ! Pickup chủ yếu chỉ chở hàng và off road nhẹ nhàng kiêm chở hàng ! Chả ai off road chuyên bằng pickup cả ...

Hạng B2
13/6/16
423
885
93
Em thấy đi off iếc người ta đi suv ! Pickup chủ yếu chỉ chở hàng và off road nhẹ nhàng kiêm chở hàng ! Chả ai off road chuyên bằng pickup cả ...
cái kiểu off mà em thích thì phải pickup hay xe địa hình, chứ còn mấy ông suv là chỉ dư tiền đi du lịch chứ óp iếc gì đâu bác, không tin thì bác tham khảo thêm bên chuyên mục offroad của bác hao bui ấy xem các bác ấy sử dụng xe nào nhé. pickup thường thì đúng như bác nói là óp nhẹ chứ tiêu chuẩn là cứ phải 4X4 (dòng ranger wt là nhiều) bác hien vo dich cũng dùng pickup đi khắp nơi đấy bác ạ. người ta óp với kiểu bụi chứ không chỉ có đi nha trang đà lạt đâu bác.

• Like
Reactions: dawmgoodman
Hạng B2
29/4/13
130
132
43

Hình như cái biển cấm này đâu có hợp lệ đâu đúng không các bác, nếu 1 biển cấm ko hợp lệ mà mang ra cấm thì coi như việc xử phạt cũng không hợp lệ luôn. bửa nào rảnh rảnh chắc mang chiếc Su500kg ra chạy vô rồi mời luật sư làm rõ quá haha :)

Hạng B1
21/4/15
94
187
33
47

Hình như cái biển cấm này đâu có hợp lệ đâu đúng không các bác, nếu 1 biển cấm ko hợp lệ mà mang ra cấm thì coi như việc xử phạt cũng không hợp lệ luôn. bửa nào rảnh rảnh chắc mang chiếc Su500kg ra chạy vô rồi mời luật sư làm rõ quá haha :)
Thay biển khác rùi Bác ơi.

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
SUV thì chạy đường nhựa là chính. Óp iếc gì đâu :D

• Like
Reactions: dawmgoodman
Hạng B2
16/11/15
286
523
93
TP. HCM
www.chieusangdothi.vn
Để các Bác hiểu rõ hơn sự việc, Em xin tường thuật chi tiết cụ thể như sau ạ (nếu có dài dòng các Bác bỏ qua cho).
7h sáng Em chở F1 (3 tuổi) đi học, đến ngã tư Lê Văn Khương (LVK) và Nguyễn Ảnh Thủ (NAT) đang chạy thì Em thấy xxx tuýt xe tải 1T phía trước và chỉ tấp vào lề phía Lê Văn Khương, lúc đó trong đầu Em nghĩ không biết ông Xe tải này lỗi gì (vì Em không thấy biển đã cắm), Đến lượt Em chờ đèn xanh để quẹo phải về NAT đưa con tới trường. Liếc gương Em thấy xxx áp đít xe Em phía tài và nhìn chằm chằm vào gương (ko lên được vị bị áp sát). Khi đèn xanh Em vừa đánh lái định quẹo thì Ảnh phóng lên và ra hiệu cho Em phóng thẳng LVK. Lúc này thì Em nghĩ chắc đường NAT có chuyện gì nên bắt đi thẳng. Không ngờ Anh ra hiệu và lai dắp Em cập lề luôn. Sau khi cập lề và ngồi chờ khoảng 5phút k thấy xxx lại, do nóng ruột vì chở con đến trường nên Em cầm giấy tờ xuống gặp các Ảnh luôn.
Em: Chào các Anh, tôi bị lỗi gì
xxx: Anh cho kiểm tra đăng kiểm xe
Em: Nhưng các Anh cho hỏi Tôi bị lỗi gì ạ?
xxx: Anh đưa đăng kiểm tôi sẽ chỉ lỗi cho Anh
Em: Dạ đây, mời các Anh xem
xxx: Xe Anh có trọng lượng chở hàng 680 Kg, mà anh đi vào đường cấm xe từ 0.5 đến 3.5T vì vậy Anh Bị phạt.
Em: Xe Em là xe Pickup chứ có phải xe chở hàng đâu, cái này thành phố có Văn bản rồi mà.
xxx: Sang hỏi xxx khác về vụ Văn bản xxx kia trả lời đó là trước kia theo NĐ 66 hay cái gì ấy (đoạn này Em nghe k rõ)
xxx: Anh nói có Văn bản thì đưa tôi coi rồi tôi cho Anh đi.
Em: Lấy máy ĐT ra tìm tronh Face nhưng k có, quay sang xxx: Các Anh thông cảm giờ tôi tìm chưa ra, để tôi chở con đến trường rồi quay lại làm việc cụ thể với các Anh
xxx: Chúng tôi không chờ Anh được, đưa lại Em bằng xe và nói. Đây là bằng A1 (bằng giấy) Anh trình bằng lái Ô tô ra không là tôi giam xe Anh
Em: Tưởng mình nhầm nên lục đục tìm kiểm trong ví.. Nhưng nghĩ cái bằng xe máy của mình xxx giam từ tháng 7/2016 mình đã lấy về đáu. Nên cầm cái bằng nhìn kỹ lại và chắc chắn là bằng ô tô rồi nên mạnh miệng:
- OK, Anh cứ giam xe tôi, nhưng Anh nhìn lại xem đây là cái gì (chìa bằng lại) và cho hỏi Anh làm xxx được bao nhiêu năm rồi mà bảo đây là cái bằng xe máy.
xxx: Cái này chúng tôi nhầm, giờ tôi lập biên bản vi phạm Anh.
Em: OK Anh, Anh cứ giữ giấy tờ và lập Biên bản, nhưng cho tôi chở con vào trường cho kịp ăn sáng rồi tôi ra lấy Biên bản và giấy tờ sau:
xxx: Chúng tôi phải di chuyển địa điểm khác chứ không chờ Anh ở đây được.
Em (đoạn này hơi nóng): Lúc đầu tôi đã xin Anh để đưa con vào trường, Anh bảo lập biên bản một chút là xong mà giờ gần 25 phút rồi, chưa đâu vào đâu Mà anh cũng là đàn ông, Anh cũng có con bây giờ hoặc sau này Anh cũng phải hiểu chứ.
xxx: Anh chờ để chúng tôi lập biên bản cho Anh ngay bêy giờ (lúc này bắt đầu viết BB)
Đúng lúc này thì Em vợ Em đi qua (nó làm bên Quốc phòng) Tính đưa thẻ xin cho Em nhưng Em bảo không Cần và Em chờ ở Đây lấy biên bản rồi lát đưa cho Anh.
Em: Các Anh đưa biên bản đây tôi ký trước rồi còn đưa con đến trường, Lát các anh đưa biên bản cho Em gái tôi đây nhận giúp tôi.
xxx: Chìa biên bản cho Em ký luôn.
Em. Nhưng nội dung các Anh phải ghi rõ cho tôi là xe Pickup nhé, ký xong và ra xe chở con đi học luôn.
Khi em vợ Em đưa giấy cho Em nó nói, Các Anh xxx bảo nếu Anh năn nỉ thì các Anh ấy bỏ qua, đằng này Anh nóng tính và cãi quá nên mới thế (cái này chắc nó nói bên quân đội nên trong nghành họ hiểu nhau).
Toàn bộ sự việc như trên, hơi dài dòng nhưng Em thề là không thêm bớt tý nào. Nói sai Gà luộc cắn đứt lưỡi Em.
:3dcuoigif:
Dài quá dài mà nhà cháu cứ đọc hết. XXX này lởm quá, cầm cái bằng của cụ mà nói Bằng giả thì chắc chắn là đúng. Em thật. Bằng mua mà lị