Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
RE: Picture OFF SF cblub

Trích đoạn: RobinHood

Bác nói hơi quá, mỗi ngày bác í lái 24 tiếng thì cũng phải 40 năm mới được hàng chục vạn giờ lái .
Chỉ là cách diễn đạt thôi mà bác TCRX!:D Chắc qua bác Maranelo chỉ có ý là bác NPT rất kinh nghiệm trong việc chạy xe máy dầu. Cái này, văn vẻ gọi là "ngoa dụ".
Vấn đề chính đúng như bác Mar. nói: anh em SF rất cần sự tham gia của những người có kinh nghiệm như bác NPT. Tốt nhất bác chơi luôn 01 em SF máy dầu, tuyệt cú mèo đó bác, brandnew hay chạy lướt đều ok. Thị trường Bắc Mỹ, SF được bảo trì powertrain tận 10 năm đấy!

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Trích đoạn: maranelo

Bác ấy đã có kinh nghiệm hàng chục vạn giờ bay đối với xe máy dầu rồi. Nếu được bác ấy chỉ bảo kinh nghiệm thì thật may mắn cho nhà ta lắm lắm.

@npt: Xin thay mặt (mỗi em thôi) kính chào bác npt và chúc bác mạnh khỏe và xuống tay làm một em SF với bọn em cho vui. chúc bác khỏe và may mắn.

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

hệ hệ ... em nhầm, chục vạn KM :):):). Xấu hổ quá

m72
Tập Lái
24/2/06
34
0
0
53

nhìn ảnh các bác off hoánh tráng quá ! 2 tuần vừa rồi em bận đi công tác lần sau nhất định off cùng các bác ...

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Trích đoạn: m72

nhìn ảnh các bác off hoánh tráng quá ! 2 tuần vừa rồi em bận đi công tác lần sau nhất định off cùng các bác ...
Chủ nhật này đi luôn nhé bác, 9h cà phê 2f Lê Văn Lương. Bác đi TQ về mấy hôm rồi mà hôm nay mới mò lên.

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Mà lần này đi đề nghị bác M72 mang máy ảnh đi chụp cho anh em nhé. Cứ phải hoành tá tràng.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: freeweb

Trích đoạn: Kienvang

Xe nhập không qua HMV thì còn một nhược điểm nữa là không được sự hợp tác về mặt bảo dưỡng, bảo hành, mua linh kiện, phụ tùng.... Đúng là chỉ có tại Việt Nam-> botoanthan.com.

Vậy lúc xe bác bị hỏng hóc hoặc phải thay thế linh kiện thì sao ạ? Mang ra các Gala oto và phó mặc chiếc xe yêu quý của mình cho "Đạo đức" của các chủ Gala hay là ntn? Em cũng rất thích xe nhập nguyên chiếc nhưng thấy báo chí kêu nhỉều về nỗi khổ của xe nhập

Kính bác kiến vàng xem thử bài này

http://www.vnexpress.net/Vietnam/Oto-Xe-may/2007/05/3B9F664C/

Bác thông cảm vì em đang băn khoăn Santa nhập hay mua của HMV
Bác ơi nói là chuyện của SF chứ xe nào nhập khẩu mà chả như vậy: BMW, Merc, Toyota... Vì vậy mua xe nhập nên mua loại đã được thị trường lớn như Mỹ, châu Âu thẩm định qua thời gian-> yên tâm hơn. Theo đó SF đoạt giải 1 trong các xe an toàn nhất 2007 tại Mỹ (crash test, đâm 4 bề:D); giải xe SUV tốt nhất thị trường Mỹ 2007...
Vả lại các em SF kể cả 2003, 2005 chưa nói 2006-2007 chạy lướt hay mới chưa thấy ai kêu ca bị làm sao cả. Bác cứ yên tâm đi. Nếu theo lời "khuyến cáo" của bài báo bác gửi thì xe liên doanh cứ thoải mái tung hoành. Trên thực tế, xe LD đã, đang bị xe nhập khẩu gay gắt tại VN. Bác có nghĩ bài báo này là một sản phẩm lobby của VAMA?:D

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM

Trích đoạn: maranelo

alo alo !!!!! bà con trật tự nào. Anh em mình hầu hết đều mới chạy xe dầu, và xe dầu (trừ xe tải và bus) ở VN đều ít. Nên kinh nghiệm bảo dưỡng và sử dụng chưa nhiều.

Trong thread này có bác npt - một thành viên gạo cội của diễn đàn ISUZU sang đây thăm anh em mà chả ai welcome cả. (xin lỗi bác npt nhé :))

Bác ấy đã có kinh nghiệm hàng chục vạn giờ bay đối với xe máy dầu rồi. Nếu được bác ấy chỉ bảo kinh nghiệm thì thật may mắn cho nhà ta lắm lắm.

@npt: Xin thay mặt (mỗi em thôi) kính chào bác npt và chúc bác mạnh khỏe và xuống tay làm một em SF với bọn em cho vui. chúc bác khỏe và may mắn.
Hihi... kính chào các bác! Cám ơn các bác đã có lời chia sẻ.

Qua đây nghe các bác nói em mát hết cả ruột, đúng là máy dầu em chạy con Hilander đến giờ gần 140k km rồi, vẫn phà phà trên từng cây số. Về độ êm, độ bốc thì không sánh được với SF, nhưng em nghĩ máy dầu thì chắc cũng na ná nhau. Vì cũng không biết các bác định hỏi gì nên em nói đại mấy câu và em đang áp dụng cho xe em. Xe máy dầu được cái chạy rất lì, em có thể mô tả cái lì của nó như vầy. không bao giờ có chuyện quá tải làm xe róc máy hay hụt hơi cả. Ví dụ chiếc Hi lander của em, đi Đà Lạt từ hướng Ninh Thuận qua đèo ngoạn mục rất dốc nhưng em tống 15 người ngồi chồng lên nhau, đi về thoải mái và không hề có cảm giác xe yếu hay hụt hơi. Cái này bác nào chạy xe dầu cũng cảm nhận được ngay. Còn vấn đề về bảo dưỡng thì em thay nhớt 3k km, thay lọc gió, lọc nhớt, nhớt cầu theo định kỳ. Ngoài ra chẳng phải làm gì thêm nữa cả. Chi tiết các bác có thể xem bên box Isuzu. Ngoài ra nếu các bác muốn hỏi thêm gì mà em biết thì sẽ rất vui lòng chia sẻ cùng các bác.

Con SF này em cũng đọc rất nhiều thông tin của các bác, hy vọng sẽ có ngày không xa rước em nó về nhập hội cùng các bác :)

Hạng B2
12/2/05
236
1
20
44
Hà Nội
egsm.com.vn

Em thì chưa đủ tuổi tham gia cùng các bác nhưng càng đọc càng thấy cay. Em mà như các bác ở trên là gọi nhau ra ngoài nện nhau rồi, em là dân HP nên có tí máu nện nhau, các bác thông cảm - em hiền nhưng cục tính! Mong các bác đang soi nhau rút kinh nghiệm nhé, đừng để "thớt" lạc ra khỏi "dao" :D