Anh Ba
15/7/09
6.623
726
113
50
HCMC
bannang.com
Bác bannang thấy hợp lý k?
Điểm nào k hợp lý mấy bác cùng nhau thảo luận đưa ra phương án tối ưu rồi tiến hành làm hàng loạt cho giảm chi phí

Bác cứ tiếp trục trình bày em đang theo giỏi đây ! Luôn luôn học hỏi để có kinh nghiệm cũng không thừa tí nào .

Anh Ba
15/7/09
6.623
726
113
50
HCMC
bannang.com
Tụi tây nó chơi cách đây cả 100 năm , giờ mình mới chơi nên học hỏi là chuyện đương nhiên , bác Choi cung được có gì cứ trao đổi thêm , học được ở bác điều gì anh em sẽ áp dụng ngay .

Anh Ba
15/7/09
6.623
726
113
50
HCMC
bannang.com

Tụi nước ngoài làm khung để bảo vệ nè, tụi em trả giá nhiều lắm mà bác Choi cung duoc không biết ấy thôi .
Và qua đây em nó để bác hiểu anh em độ xe offroad rỏ nè , ngoài cái trao đổi độ xe còn một việc để giải sau công việc căng thẳng làm chém gió lẫn nhau , nhiều bác mới vào chơi thường không chịu nổi nhiệc mấy cha này điều bỏ chạy...rồi lấy được đà chém ngược lại anh em chịu không nổi luôn , nên bác đừng nóng .
Chúc bác vui và trao đổi nhiều .

Anh Ba
15/7/09
6.623
726
113
50
HCMC
bannang.com
sau khi em cong hai thanh này !
image-jpg.107311

image-jpg.107313

và tìm vậy liệu này để thay thế , anh em biết chổ nào ở VN bác chỉ dùm em .

Hạng B2
14/9/10
419
15
18
44
Bác choi cung duoc nói dùng gỗ và và thép nhưng ngu ý của em là các xe offroad thì nhỏ và không có nhiều khoảng trống , thêm gỗ vào có thể không hợp lý vì khó làm.
Về sức bền vật liệu và kết cấu , tụi Tây nó chơi nhiều giải pháp là gia cố chịu lực kiểu tam giác và có chứng minh là tốt , sao mình cứ theo cách đó cho lành và dễ làm

Video của Madram11 mấy con xe ống nước gia cố tam giác nó úp tè le mà vẫn an toàn không bị gì
Madram11 Crash

• Like
Reactions: tuanng
Hạng B2
3/4/09
259
1.779
93
44
Bác choi cung duoc nói dùng gỗ và và thép nhưng ngu ý của em là các xe offroad thì nhỏ và không có nhiều khoảng trống , thêm gỗ vào có thể không hợp lý vì khó làm.
Về sức bền vật liệu và kết cấu , tụi Tây nó chơi nhiều giải pháp là gia cố chịu lực kiểu tam giác và có chứng minh là tốt , sao mình cứ theo cách đó cho lành và dễ làm

Video của Madram11 mấy con xe ống nước gia cố tam giác nó úp tè le mà vẫn an toàn không bị gì
Madram11 Crash
Ý của mình là gỗ nằm trong kim loại

• Like
Reactions: nvbrain
Hạng B2
3/4/09
259
1.779
93
44
Hi bác bannang
Với xe hạng nặng sử dụng ống tròn với kết cấu chịu lực dàn đều thì e k dám bàn đến
Nhưng với xe sử dụng lại cabin thì theo cách của e thì tốt hơn,đẹp hơn và quan trọng là mình có thể tự sửa chữa dc,giúp bác giảm chi phí bảo dưỡng ít tốn kém để cuộc chơi dc bền vững và lâu dài

• Like
Reactions: pxtanh and Bannang