Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
25/3/11
105
833
93
Căn hộ em hướng Đông bắc, Mùi là thằng nào, em không có quen :3dcuoi:
Ngay QL50 va NVL thì nồng nặc, có lẽ từ sông bốc lên.
Mùa này (mưa): gió Tây nam nên khu PMH dính
Còn mùa gió chướng (Xuân) nếu tình trạng xử lý kiểu này mà còn thì chắc em lãnh đủ

Giờ mới biêt vùng ảnh hưởng của thằng này rộng thế, khổ cho mấy bác lân cận khu đó rồi, cũng may không phủ đến Tân Kiểng :)
Em sợ Chưa có lẽ chính soát hơn Không :confused: vì tăng thêm quy mô xử lý rác như mấy bác ở trên nói.

Hạng B1
6/3/15
70
1.909
83
Nhà Bè
Em muốn đi kiện thằng bãi rác này, sẵn đang rảnh vì thất nghiệp, bác nào bày cho em phải làm thế nào với, em xách váy đi chiến với nó

Hạng B1
7/3/15
56
194
38
Em muốn đi kiện thằng bãi rác này, sẵn đang rảnh vì thất nghiệp, bác nào bày cho em phải làm thế nào với, em xách váy đi chiến với nó
Tiện thể bác kiện giùm em ô trời, cái tội cho hướng gió về q7 làm ô nhiêm không khí... Rồi Hà Bá tội làm ngập lụt nữa nha =)) =)) jk

• Like
Reactions: mecap
Hạng B2
13/5/13
368
709
93
Ông Lê Mạnh Hà, đương kim phó chủ tịch TP (ông này là con Lê Đức Anh) mà cũng chỉ biết lên FB chửi đổng chửi xéo cái Đa Phước này

Không hiểu David D kia mạnh cỡ nào mà đến ông Hà cũng bó tay, cũng có thể ông D kia có lý theo kiểu, phải tập trung lại để xử lý và chỉ có Đa Phước mới đủ diện tích để làm

• Like
Reactions: mecap
Hạng D
26/9/09
1.967
6.084
113
Ông Lê Mạnh Hà, đương kim phó chủ tịch TP (ông này là con Lê Đức Anh) mà cũng chỉ biết lên FB chửi đổng chửi xéo cái Đa Phước này

Không hiểu David D kia mạnh cỡ nào mà đến ông Hà cũng bó tay, cũng có thể ông D kia có lý theo kiểu, phải tập trung lại để xử lý và chỉ có Đa Phước mới đủ diện tích để làm
Vì ông này làm được , không có ông này thì không xong ???

Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
Em upload cái hình hoa gió đặt tại bãi Đa Phước để các bác, mợ tham khảo.
PMH và dọc trục NVL, QL50, Chánh Hưng,...có mùi rác không các bác ?

Hướng gió chính vẫn là Tây Nam và Đông Nam (theo màu xanh và vàng của post bác @vinh99vn), khoảng mùa đông thì có hướng Đông Bắc.
Tầm tháng 7,8 & 9 hầu như là gió mùa Tây Nam thổi mạnh nên khu Phú Mỹ Hưng nằm cuối hướng gió.

em gà quá nên nhìn cái hình này vẫn mù tịt về hướng gió, bác @Mohinhxelua.com cho em hỏi cái hoa gió có cánh dài cánh ngắn là thế nào? Cánh hướng về PMH ngắn thế thì làm sao nó ảnh hưởng xa thế bác? Theo như mô hình hoa gió này thì những hướng nào bị ảnh hưởng nhiều nhất ạ? Em hỏi để biết đường tránh xa nó, cám ơn bác rất nhiều ạ.

Hạng B2
5/12/14
120
1.285
93
47
HCM
www.facebook.com
em gà quá nên nhìn cái hình này vẫn mù tịt về hướng gió, bác @Mohinhxelua.com cho em hỏi cái hoa gió có cánh dài cánh ngắn là thế nào? Cánh hướng về PMH ngắn thế thì làm sao nó ảnh hưởng xa thế bác? Theo như mô hình hoa gió này thì những hướng nào bị ảnh hưởng nhiều nhất ạ? Em hỏi để biết đường tránh xa nó, cám ơn bác rất nhiều ạ.
Theo quy ước vẽ hoa gió là vẽ từ hướng nó đi, nên gió Tây Nam sẽ đi từ hướng Tây Nam về Phú Mỹ Hưng. Phú Mỹ Hưng đối diện cánh dài nhất nên lãnh đủ mùi từ bãi Đa Phước qua.
Cái em pót là hướng gió cả một năm, chứ riêng tầm tháng 8 chỉ có gió Tây Nam thôi.

Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
Theo quy ước vẽ hoa gió là vẽ từ hướng nó đi, nên gió Tây Nam sẽ đi từ hướng Tây Nam về Phú Mỹ Hưng. Phú Mỹ Hưng đối diện cánh dài nhất nên lãnh đủ mùi từ bãi Đa Phước qua.
Cái em pót là hướng gió cả một năm, chứ riêng tầm tháng 8 chỉ có gió Tây Nam thôi.

ah... giờ thì em đã hiểu vì sao khu PMH và thứ hai là khu PHong Phú- QL 50 chịu ảnh hưởng nặng nhất... vì mấy nơi này đối diện với những cánh dài nhất phải không bác.

Hạng B2
16/6/05
467
3.907
103
HCM
Bác có ở đây k mà Bác phán ? E ở Phong Phú 5 đây, vào mùa mưa buổi tối thì k dám mở cửa sổ. Mùi sộc vô cả nhà.

- Dạ e ở đường 15 đây bác, dm hôi do cái bon thu gom rác nọi bộ như hạch, hơn tuần mới lấy rác, như núi vậy đoá. Bác ở đường máy, có cần e kể máy vụ án trong phog phú 5 để bác tin mình sống trog khu ko?
E nhá hàng cái, nhà màu trắng đẹp gần 3 lầu thù phải đường số 10 thằng luật sư xây xong đi tù giờ để phế gần hơn năm. Vụ án đó bác có bít ko, gần đây nhất là cđt phá cái gò ô môi ngay cái cầu vào trong khu pp5, con muốn bit thêm để e đi tám lòng vòng trong đó, Bò hóng

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.