Hạng F
2/3/14
12.226
127.975
113
Chờ đi bác, cuối 2019 em mua con Vin và 2029 sẽ bán lại cho bác giá 650tr như bác mong đợi, bác nghĩ Vin làm nhưng mẫu xe đầu tiền để lấy tiếng vang mà mang ra bán giá củng phân khúc Vios sao?, Bớt ảo tưởng nhé bác, tôi dự đoán Vinf sedan tầm giá 1,1~1,3 tỷ và SUV 1,3~1,5 ty cũng sẽ có khối người mua, trong đó có tôi
Các thánh phím nghèo không tiêu hoá được con xe như show ra là con xe hạng sang 7 chỗ máy khung gầm bmw. Con đó dập nhãn bmw bán 3 tỷ. Xe rẻ sẽ có sau nhưng không phải con như hình.

• Like
Reactions: Osin
Hạng C
16/6/11
625
482
63
Bác nói ngây ngô bỏ mợ. Bác gì trên nói đúng đấy. Khi Vin ra xe này tại Việt nam thì cá nhân mua đầu tiên thì tài sản ròng họ lớn đấy. Loanh quanh tỷ ko vấn đề gì đâu. Mà em dám cá sẽ có những bác chủ doanh nghiệp mua và đi, nếu xe đạt chuẩn an toàn quốc tế. Vì sao bác biết ko? Vì lòng tự hào dân tộc. Bác tưởng chủ doanh nghiệp nào cũng chỉ biết kiếm tiền thôi à. Bác nghĩ họ ko có khát vọng và lòng tự hào của người việt nam sao? Em nói luôn Vin ra xe em chưa mua được vì tài chính em chưa cho phép em bỏ hơn tỷ ra để ủng hộ khát vọng của Anh Vượng. Nhưng em tin chắc ngoài kia rất nhiều bác sẳn lòng, miễn cái xe của Vin phải đáp ứng tiêu chuẩn an toàn quốc tế.
Thế bác nghĩ tại sao thằng Huydai nó sản xuất xe ô tô thành công hả bác ?
Cụ này nói chuẩn này. 1-2 tỷ chỉ là chuyện râu ria với những chủ DN. Em cũng chờ nó ra xem hình thức và chất lượng thế nào. Ổn là mua thôi. Mục đích chả phải yêu nước hay tự hào dân tộc gì. Nhưng khi đàm phám với đối tác nước ngoài mà mình dùng những sản phẩm Việt Nam chất lượng cao mang tầm quốc tế thì khách phải nhìn mình khác. Giờ chỉ khoe được mỗi Cafe và Phở. Bây giờ qua cái thời ông chủ đi RR hay Mer BMW gì đó để khẳng định đẳng cấp rồi. Sản phẩm của một doanh nghiệp luôn bị thương hiệu quốc gia chi phối. Nó như kiểu cứ hàng Đức hàng Nhật là tốt ấy.
Nên em rất mong.VinFast thành công toàn cầu, nó sẽ ảnh hưởng rất tốt đến các SP xuất khẩu khác.

Hạng D
9/7/09
1.754
962
113
VIN dùng chữ LUX đặt cho 2 chiếc này thì xe phải thuộc phân khúc cao cấp rồi. Giá cả thì sẽ do nhóm nghiên cứu thị trường của VIN tư vấn cho bác Vượng thôi. Mắc rẻ còn chưa biết nhưng em chắc chắn LUX sẽ có giá tốt trong cùng phân khúc so với các nhãn mác xe ngoại nhập.

Hạng C
29/7/18
519
172
58
32
Hồ Chí Minh
xetot.com
Đúng rồi bác, nhiều người cứ nghĩ xe Vinfast sẽ có giá bán rẻ. Có thể đoán rằng sau khi 2 xe Vinfast ra mắt + có giá bán tại VN nhiều người sẽ hụt hẫng! Bước đầu họ xây dựng, khẳng định và phát triển thương hiệu đã rồi sau đó làm xe giá rẻ sau​

BÁc nói đúng nè, rút kinh nghiệm từ các hãng xe giá rẻ của các nước khác như tata ấn độ chẳng hạn. Có lòng tin vào thương hiệu rồi thì làm gì cũng dễ. Nhất là mặt hàng về công nghệ giá trị cao như O to thì thương hiệu quan trọng hơn bội phận. Không hẳn là xe Toyota bán đắt gắn thêm phụ kiện mà người người lao đâu vào. Người ta cũng có tới 80 năm để xây dựng thương hiệu rồi các bác ah!