Hạng B1
16/7/16
51
99
23
Hà Nội
Các bác cứ so giá xe của châu âu bán ở châu âu thì giá xe việt cũng chỉ có giá kiểu tương tự vậy, bên đấy bim 3 các thứ cũng chưa bằng camry việt. chính phủ sẽ có cách để siết các hãng khác và tạo đà cho vin, cho trường hải, cho thành công. Chả phải ngẫu nhiên mà cả trường hải, thành công đều đầu tư lớn để sản xuất tại Việt Nam!. Nói chung và chính phủ muốn phát triển công nghiệp trong nước thì phải kích thích và tạo đã cho một số hãng lớn làm. Cứ chờ xem

• Like
Reactions: nguyenhaqb
Hạng B2
24/10/13
416
266
63
Các bác cứ so giá xe của châu âu bán ở châu âu thì giá xe việt cũng chỉ có giá kiểu tương tự vậy, bên đấy bim 3 các thứ cũng chưa bằng camry việt. chính phủ sẽ có cách để siết các hãng khác và tạo đà cho vin, cho trường hải, cho thành công. Chả phải ngẫu nhiên mà cả trường hải, thành công đều đầu tư lớn để sản xuất tại Việt Nam!. Nói chung và chính phủ muốn phát triển công nghiệp trong nước thì phải kích thích và tạo đã cho một số hãng lớn làm. Cứ chờ xem
Siết cái gì ??? Nếu xe Vinf giá rẻ thì tất cả các hãng khác giãm theo , thaco , trường Hãi cũng giãm doanh thu và nhà nước giãm thuế và mấy ảnh ở trển cũng thất thu . Vậy sẽ có giá rẻ ko ???

• Like
Reactions: nta139
Hạng B2
16/11/16
195
96
28
38
Bác nói ngây ngô bỏ mợ. Bác gì trên nói đúng đấy. Khi Vin ra xe này tại Việt nam thì cá nhân mua đầu tiên thì tài sản ròng họ lớn đấy. Loanh quanh tỷ ko vấn đề gì đâu. Mà em dám cá sẽ có những bác chủ doanh nghiệp mua và đi, nếu xe đạt chuẩn an toàn quốc tế. Vì sao bác biết ko? Vì lòng tự hào dân tộc. Bác tưởng chủ doanh nghiệp nào cũng chỉ biết kiếm tiền thôi à. Bác nghĩ họ ko có khát vọng và lòng tự hào của người việt nam sao? Em nói luôn Vin ra xe em chưa mua được vì tài chính em chưa cho phép em bỏ hơn tỷ ra để ủng hộ khát vọng của Anh Vượng. Nhưng em tin chắc ngoài kia rất nhiều bác sẳn lòng, miễn cái xe của Vin phải đáp ứng tiêu chuẩn an toàn quốc tế.
Thế bác nghĩ tại sao thằng Huydai nó sản xuất xe ô tô thành công hả bác ?
Vậy bác nhớ mua dùm em nha chứ đừng nói cho sướng miềng Ok. 1 tỉ đối với 1 số người cũng chả là gì nhưng cũng là cả 1 phần tài sản của cả 1 số người mơ mà chưa chắc 10 ha 20 năm đi làm mà có được đâu . Nên hầu như muốn xuống tiền mua đều suy nghĩ kỹ cả. Chỉ cân vậy là thấy xe Vinfast nếu giá cao thì tí người mua rồi . Doanh số 1 năm 5000 xe khác với mục tiêu 500.000 xe đề ra đâu bác . Kể cả Thánh Toyota mà cò kg đạt được 120.000 ngang xe 1 năm ở cái sứ thiên đường này đâu mà Mục tiêu của Vinfast thì cao mà đòi bán giá cao ai có tiền thì cứ ủng hộ đi chừ em thì xin chiệu vì có tiền mua đó nhưng dám mua Ok . Bác có tiền có khả năng ủng hộ thì cũng đừng nghỉ ai cũng như mình Ok . Dân mình còn nhiều người nghèo lắm bác . Số người nghèo nhiều đến mức nằm trong tóp 50 nước nghèo đó bác . Đừng chỉ biết nói cho suớng miệng mà hẩy dùng cái đầu mà suy nghĩ dùm em nha bác .

• Like
Reactions: kdldt and Osin
Hạng B2
19/11/16
218
144
43
Đồng Nai
Giá có bằng 1/2 X5 thực tế đi nữa củng hơn 1tỉ3 rồi . Giá đó cũng chẵn ma nào dám làm chuột bạch đâu thà mua con Ford EV hay Huynhdai STF 2018 còn có lý hơn với 1 xe Chưa có thương hiệu mua về sau này chay ngon kg nói làm gì . Kg ngon bán lỗ sấp mặt luôn . Kg phải tự nhiên mà Víos hay FT lại được phong Thanh Đâu nha các bác . Các bác khỏi ném đá em làm gì Vì doanh số nói lên tất cả . Cứ để em xem khi bán ra chính thức Nếu giá hơn 1 tỉ Xem mấy bác nói chắc là sẽ mua thì có dám thực sự bỏ tiền ra mua hay kg hay chỉ nói cho sướng miệng ha ha ha . Còn giá 2 mẫu trên Suv ma 800tr Sendan 650 thì may ra có 1 số thành phần công ty nhà nước các ban ngành mua vì chính sách ưu đãi các thứ . Chứ dân cùi bắp như em đây vẫng ăn chắc mặt bền cái đã .
Bác nói vậy cũng ko đúng, 1 sản phẩm ra thị trường cần có thời gian thăm dò và được người tiêu dùng đón nhận để có kết luận chính xác về lợi ích hay bất tiện mà sản phẩm đó mang lại (chung quy là khẳng định chất lượng), có người mang suy nghĩ giống bác thì dĩ nhiên sẽ có người mang suy nghĩ ngược lại họ sẽ sẵn sàng xuống tiền để trải nghiệm vì đối với họ ở tầm đó buộc phải có nhu cầu hưởng thụ chứ ko hẳn 1 tháng 30 ngày đều phải thức khuya dậy sớm và cắm mặt vào máy tính kèm 1 đống giấy tờ để kím tiền nửa, đó là chưa nói đến việc họ ủng hộ sản phẩm của nước nhà mang tinh thần đoàn kết dân tộc (ở Hàn Quốc họ thể hiện việc này rất tốt). Có người trải nghiệm, có người làm chuột bạch giống như bác nói thì mới có thêm kiến thức cho bác và những người khác để sau này cân nhắc về việc mua xe chứ đâu ra mà có sẵn muốn mua là quyết định xuống tiền ngay lập tức. Vin Group họ đạt tầm cỡ quốc tế thì chuyện quan hệ mạnh và có ưu đãi về giá sản phẩm đối với mấy ông nhà nước là chuyện dĩ nhiên, Thaco cũng có chính sách này đó nếu ko tin có người nhà làm trong đó sẽ rõ. Quay lại vấn đề giá, trước mắt nhìn cách thiết kế và trang bị đi kèm của 2 con này thì ko hiểu sao một số người lại nghĩ là sẽ có và bắt buộc giá phải dưới 1 tỷ, người ta kím tiền theo từng giây từng phút ko phải lãnh lương theo tháng đâu mà áp đặt người ta :)

Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Vậy bác nhớ mua dùm em nha chứ đừng nói cho sướng miềng Ok. 1 tỉ đối với 1 số người cũng chả là gì nhưng cũng là cả 1 phần tài sản của cả 1 số người mơ mà chưa chắc 10 ha 20 năm đi làm mà có được đâu . Nên hầu như muốn xuống tiền mua đều suy nghĩ kỹ cả. Chỉ cân vậy là thấy xe Vinfast nếu giá cao thì tí người mua rồi . Doanh số 1 năm 5000 xe khác với mục tiêu 500.000 xe đề ra đâu bác . Kể cả Thánh Toyota mà cò kg đạt được 120.000 ngang xe 1 năm ở cái sứ thiên đường này đâu mà Mục tiêu của Vinfast thì cao mà đòi bán giá cao ai có tiền thì cứ ủng hộ đi chừ em thì xin chiệu vì có tiền mua đó nhưng dám mua Ok . Bác có tiền có khả năng ủng hộ thì cũng đừng nghỉ ai cũng như mình Ok . Dân mình còn nhiều người nghèo lắm bác . Số người nghèo nhiều đến mức nằm trong tóp 50 nước nghèo đó bác . Đừng chỉ biết nói cho suớng miệng mà hẩy dùng cái đầu mà suy nghĩ dùm em nha bác .
Rất nhiều người có suy nghĩ giống như pác. Nhưng cũng có rất nhiều người suy nghĩ ngược lại pác. Xã hội mà. Pác quyết ko mua nhưng có người sẽ quyết mua bằng được

• Like
Reactions: nguyenhaqb
Hạng B2
15/5/15
117
59
28
Thu Dau Mot, Binh Duong
Vinfast Sedan giá ngang con Camry, con SUV giá ngang con Fortuner thì tôi sẽ chọn Vinfast. Các bác cứ lo chất lượng, tôi nghĩ k nên quá lo lắng, vì 2 con Vinfast ra mắt đợt này là dòng se cải tiến từ BMW X5 va sedan seri 5. và là tâm huyết của a Vượng, cũng như đội ngũ kỹ sư, chuyên gia từ Vinfast và các đối tác, nên k fai lăn tăn chuyện chất lượng

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
15/5/15
117
59
28
Thu Dau Mot, Binh Duong
Giá có bằng 1/2 X5 thực tế đi nữa củng hơn 1tỉ3 rồi . Giá đó cũng chẵn ma nào dám làm chuột bạch đâu thà mua con Ford EV hay Huynhdai STF 2018 còn có lý hơn với 1 xe Chưa có thương hiệu mua về sau này chay ngon kg nói làm gì . Kg ngon bán lỗ sấp mặt luôn . Kg phải tự nhiên mà Víos hay FT lại được phong Thanh Đâu nha các bác . Các bác khỏi ném đá em làm gì Vì doanh số nói lên tất cả . Cứ để em xem khi bán ra chính thức Nếu giá hơn 1 tỉ Xem mấy bác nói chắc là sẽ mua thì có dám thực sự bỏ tiền ra mua hay kg hay chỉ nói cho sướng miệng ha ha ha . Còn giá 2 mẫu trên Suv ma 800tr Sendan 650 thì may ra có 1 số thành phần công ty nhà nước các ban ngành mua vì chính sách ưu đãi các thứ . Chứ dân cùi bắp như em đây vẫng ăn chắc mặt bền cái đã .
Chờ đi bác, cuối 2019 em mua con Vin và 2029 sẽ bán lại cho bác giá 650tr như bác mong đợi, bác nghĩ Vin làm những mẫu xe đầu tiên để lấy tiếng vang trong và ngoài nước mà mang ra bán giá cùng phân khúc Vios sao?, Bớt ảo tưởng nhé bác, tôi dự đoán Vinf sedan tầm giá 1,1~1,3 tỷ và SUV 1,3~1,5 ty cũng sẽ có khối người mua, trong đó có tôi