Tập Lái
5/7/20
2
1
1
Chào các anh/chị!
Em mới tập tành đầu tư. Mà em ko có vốn nhiều. Em thấy căn hộ Precia số lương ít (chỉ 333 căn). Mà giá đưa ra chỉ 49tr/m2.
Hiện tại em đã đặt chỗ bên đó (đặt chỗ có hoàn lại). Do bạn sale nói ít căn nên lướt nhanh được!
Các anh chị có kinh nghiệm cho em xin ý kiến với ạ! Để em ko phải gặm xương!:)
Cám ơn anh/chị!

• Like
Reactions: huuthanhht123
Hạng B2
25/4/17
196
450
98
38
Chào các anh/chị!
Em mới tập tành đầu tư. Mà em ko có vốn nhiều. Em thấy căn hộ Precia số lương ít (chỉ 333 căn). Mà giá đưa ra chỉ 49tr/m2.
Hiện tại em đã đặt chỗ bên đó (đặt chỗ có hoàn lại). Do bạn sale nói ít căn nên lướt nhanh được!
Cám ơn anh/chị!
Giá 49 tr/m3 nếu là đầu tư thì bạn xác định gặm xương nhé! Ở thì vô giá, khỏi bàn.

• Like
Reactions: nguyenanmen
Hạng C
11/3/16
907
1.253
93
32
49tr/1m2 chưa vat nhé.palm gần đó còn rẻ hơn.
đầu tư bds phải coi dịp.ko phải cứ mua là có lời.đầu tư đất là ổn định hơn nhưng vốn lớn.bạn ko có thì ráng vay chỗ nào lãi suất thấp mà đầu tư đất.chung cư dù có lời tỷ lệ cũng hơn ngân hàng chút xíu.ví dụ vay ngân hàng ls 10 11% 1 năm.tỷ lệ lợi nhuận căn hộ cỡ 15% 1 năm nếu lời nhé.còn ko thì găm vốn cả mấy năm.
bạn ra ngoại ô or xuống tỉnh mua đất mà đầu tư.tỉnh đất rẻ hơn thành phố

• Like
Reactions: nguyenanmen
Hạng D
4/5/15
4.005
21.026
113
Presia với dè lút so này mà mua qa năm sau thi nhau xả giá gốc cđt :p

Hạng D
2/3/11
2.435
29.001
113
Người sinh ra chứ căn hộ có sinh ra đâu, mạnh dạn đầu tư đi anh. Ai cũng muốn đợi thì mình mua trước rồi bán lại cho đội đợi đó.

Hạng B2
20/9/16
123
151
43
Thời đại ngáo giá lên ngôi, Quận 9 nay đã bán 45 -50 tr/m2 rồi. Precia giá đó Ok, các bác cứ chê.
Một quy luật ngầm của thị trường là dự án ra sau giá cao hơn dự án trước, chờ hoài bao giờ mới mua đc.
May ra thì chờ bong bóng, vậy đi cho nó khoẻ

Hạng C
11/10/17
915
9.047
93
mới đây dự án D-homme Quận 6, chỉ là hợp đồng vay vốn, mua bán dựa trên niềm tin rủi ro toàn hướng đến khách hàng mà vẫn có khách mua ầm ầm, giá thì khỏi phải bàn cao thật sự. Trong khi dó dự án Precia đã xong móng, giấy phép xây dựng đầy đủ, hiện tại kiếm dự án quận 2 có giấy phép hơi chua à, bác có tiền cứ múc thôi bác. Nhưng bác lướt sóng thì khó, thời điểm hiện tại dự án nào lướt Sóng cũng chua hết bác à.
Không gì không có, thậm chí chưa xây hầm đã có luôn giấy phép phần thân, ko cần marketting ầm ĩ, âm thầm mà xây. Hoàng kim paris quận 2.

• Like
Reactions: doancvanminh
Tập Lái
26/8/20
22
4
0
27
tân phú, hcm
Chào các anh/chị!
Cám ơn anh/chị!
đúng là số lượng căn hộ ít mà thời điểm hiện tại và thị trường lướt là gãy ván

Hạng B2
12/10/17
138
50
28
Quận 4
www.facebook.com
Chào các anh/chị!
Cám ơn anh/chị!
Bác đầu tư 1,2 năm thì ngon, chứ lướt gì tầm này bác ơi,
Dự án này ít căn hộ, hàng trên thị trường hiện cũng ít,
nhưng tâm lý chung của nhà đầu tư lúc này là ôm tiền tươi, giữ tiền trong túi, nên khó mà thuyết phục mua chuyển nhượng kiểu lướt sóng gió, nhưng mà, giờ này thị trường lắng như vầy thì hàng căn hộ mới có giá ngon, ở vị trí như Precia thì vài năm nữa kiểu gì giá chẳng lên vù vù,
chúc bác may mắn nhé. :)))