Hạng B1
17/3/07
60
0
6
45
Hanoi
RE: Premacy nên chạy xăng gì?

Đúng các bác ợ, em từ trước toàn đổ A92, nghe mấy bác bàn chuyện hôm nay đổ thử A95, thấy khác thật các bác ợ. Máy êm hơn và cảm giác đi bốc hơn==> đổ A95 đi cho nó lành.

big
Hạng B2
26/7/05
210
2
18
53

Êm hơn và bốc thì em k0 biết vì chưa đổ A92 bao h, nhưng cảm giác em nó được uống sữa mẹ thôi.

Hạng B1
18/5/07
54
1
0
60
TR

A95+ một ít nước lạnh thì đi rất bốc các bác ah :D.

Hạng C
31/8/06
848
1
0
44

xăng nào chẳng được, miễn là xăng k chì là ok, trong sách h.d.s.d cũng đâu yêu cầu xăng 95 đâu. nếu đổ 95 máy vẫn k hoạt động hơn 92. Tùy bạn! mình cũng chạy M3 đời 2008 luôn, vẫn đổ 87 xăng rẽ tiền nhất !!!! chạy hơn 11k miles = 17k kilômét , có sao đâu ???? 87 in US = 89, 90 in VN...Nói vậy để các pác khỏi lăn tăn vào thời đểm giá xăng còn mắt hơn giá bia :D:D:D

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Ở Việt nam khác bác à, cái xe là cả một gia tài, hiểu biết về xe cũng chẳng nhiều, chỉ theo cảm nhận và khuyến cáo của người bán thì xe đời mới chạy xăng 95 "nghe" êm hơn, vì vậy tiếc gì mấy trăm đồng tiền xăng, chạy xăng 95 "êm hơn", mắc hơn chắc chắn phải có lợi hơn cho máy (nếu không thì người ta làm xăng 95 làm quái gì), sau này có bán lại xe, máy vẫn còn tốt sẽ có giá hơn. Đó là suy nghĩ của em, mà em chắc nhiều người ở Việt nam sẽ nghĩ như vậy.

Hạng C
31/8/06
848
1
0
44

Trích đoạn: vovinam
chạy xăng 95 "êm hơn", mắc hơn chắc chắn phải có lợi hơn cho máy (nếu không thì người ta làm xăng 95 làm quái gì),

Xăng 95+ chỉ thích hợp và có hiệu quả sữ dụng cho các dòng xe có turbo charge và các xe performance (không biết giải thích TV ra sao nữa)- nói chung các loại xe có máy móc đựơc thiết kế cho tính năng tăng tốc thì bắt buộc phải sd 95+ nếu không sẽ bị hư máy.
Còn các loại economy car thì sử dụng xăng thường (regular unleaded gas). Chỉ có thế thôi.
Mazda cũng có phiên bản M3 Speed, M6 speed có sd turbo charge nên sức mạnh của nó không thua gì BMW hay mer. bình thường. M3, M6 Speed khuýên cáo sử dụng A95 trở lên !!!
Bác muốn biết chắc chắn xe cũa mình sd xăng loại gì thì vào đây cho công bằng nhé !!! đừng tin ~ gì em nói ok??

Hạng B2
8/2/08
473
7
16

@ Bác Bmloveyou : Bác đang sinh sống ở Mẽo phải kô? Tôi thấy bài của Bác có lý lắm. Tôi đang chạy TOY Altis và chỉ dùng xăng A92 (đã dùng thử A95 nhưng kô phân biệt được sự khác nhau của 2 loại xăng này),tôi muốn Bác tư vấn cho viêc này môt tý.Thanks !

Hạng C
31/8/06
848
1
0
44

tư vấn gì đâu.:D pác cứ đọc sách hướng dẫn Toy cũa pác thì biết liền mà, thừơng thì hãng khuyến cáo dùng xăng không chì (cái này yên tâm vì 99.9% xăng ở VN mình là không có chì đâu), thứ nhì là chỉ số Octane phù hợp với từng loại xe. Nếu biết chút ít tiếng anh, bạn có thễ tham khảo HERE sẽ rõ hơn ...
Điều này có rất rất nhiều tài xế bấy lâu nay họ ngộ nhận một điều là : đổ xăng có chỉ số octane cao thì sẽ tốt hơn cho máy (chạy ngon hơn, vọt hơn ect ect....) cái này không đúng . Mà là đổ xăng cho đúng loại xăng xe mình nó cần ...
Cũng nên nói thêm trên thực tế, có nhiều cây xăng ở Vn pha xăng với các loại hóa chất lung tung biến A95 thành A92, A92 xuống A90... nên các pác tài nhà mình có lý do đổ A92 thay vì đổ A90 ( theo chuẩn xăng của tổng cty xăng dầu VN mình là ok).

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn

Theo owner manual của Premacy thì xe Premacy ở VN là kiểu máy FP chứ không phải FS.
FP: xài xăng có Octane hơn 90 là ổn.
FS: thì phải xài xăng có Octane 95 hoặc hơn
Nhưng em thì chỉ xài xăng 95 thôi, trường hợp bất khả kháng mới phải xài 92. Các bác biết đấy VN mình pha xăng tùm lum, 92 đâu có phải 92 nói chi tới 95.Đổ xăng xịn 1 tí hy vọng tốt cho máy .