Thảo Luận Premacy về quê

Hạng B2
20/8/06
125
32
28
53
Các bác đi Premacy cho em hỏi 1 câu, xe này về quê (miền trung du) đi có bị quẹt gầm không các bác, kỹ thuật đi qua ổ gà, ổ voi không quẹt gầm thế nào ạ

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
RE: Premacy về quê

Đâu cần Miền Trung bác, ở đâu cũng có thể cạ gầm. Tuỳ bác chạy ntn thôi? Theo em biết cách hạn chế cạ gầm là khi lên phà, leo lề đường hay gì gì đó thì bác chạy xiên đừng đâm đầu ngay vô, và nếu được thì de

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: puma.com

Đâu cần Miền Trung bác, ở đâu cũng có thể cạ gầm. Tuỳ bác chạy ntn thôi? Theo em biết cách hạn chế cạ gầm là khi lên phà, leo lề đường hay gì gì đó thì bác chạy xiên đừng đâm đầu ngay vô, và nếu được thì de

Ở Sài gòn chỉ cần leo mấy cái lề cao cao là kẹt gầm rùi... Cũng phải tuỳ từng địa hình bác ợ...

Hạng B2
20/8/06
125
32
28
53

Em nghe bác Con Báo và bác sông lam Nghệ an nói thế thì em ớn quá, em đang tương tư một em Premacy mà như thế này có lẽ em phải đổi sang yêu em M3 hay M6 vậy? các bác có cao kiến gì không ạ?

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Sao bác lại nói thía, dòng sedan cũng thế thôi, tuỳ ở người chạy, nếu gặp ổ mà bác cứ phang thì xe nào cũng chết. Còn leo lên lề hả? Em thấy có nhiều lề đường cao hơn 30cm, bác mà cứ quất 1 phát thử xem, đâu riêng gì Pre ngay cả Land không khéo cũng tèo

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Bác cứ làm 1 chiếc 7-8 chỗ gầm cao như Zace, Jolie hoặc hơn nũa là Hi-Lander, Everest thì đi về quê cũng yên tâm hơn.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: carcandy

Em nghe bác Con Báo và bác sông lam Nghệ an nói thế thì em ớn quá, em đang tương tư một em Premacy mà như thế này có lẽ em phải đổi sang yêu em M3 hay M6 vậy? các bác có cao kiến gì không ạ?

Bác đừng có băn khoăn nhiều quá.. Pre còn đi "chấm" đó bác...Chứ M3 thì gầm cũng zậy thôi...

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

đúng thế bác songlam, BMW, Merc, Cam...nói chung là sedan thì gầm thấp như nhau, ngay cả Grandis cũng thế:D

Hạng D
9/1/06
2.596
11.559
113
HCM

bác carcandy nhìn xem gầm xe cao cách mặt đất bao nhiêu thì tìm đường nào đi đừng có mấp mô hay gờ cao hơn gầm xe, việc này bác có thể ước lượng được mà.

Đường xá bây giờ chỗ nào cũng tốt, toàn trải nhựa nên dù có đi khắp đất nước Việt Nam thì Premacy cũng Ok, miễn là bác đừng có đem xe đi lên bờ , xuống ruộng hay lên rừng săn thú thì khỏi phải lo.

Tôi nghĩ nếu anh em tư vấn cho bác lý do để mua hay không mua Premacy vì lý do máy móc, độ bền, dáng vẻ, sự tiện dụng , giá tiền hợp lý... chứ tư vấn cho bác là đi Premacy về miền Trung có cạ gầm hay không thì em Botay.com:D