Hạng D
24/8/11
2.113
269
83
41
Đúng 7 tháng trời e mới ghé qua thớt của bác chủ. Hội previa 9x đông vui và có những bài viết về kỹ thuật thật bổ ích.
Chúc các bác vui, khoẻ và ngày càng yêu các bà v2 già mà chân lại dài nhiều hơn.

• Like
Reactions: hoanglan200551
Hạng F
10/3/07
5.056
8.598
113
Thủ Đức - TP.HCM
Đúng 7 tháng trời e mới ghé qua thớt của bác chủ. Hội previa 9x đông vui và có những bài viết về kỹ thuật thật bổ ích.
Chúc các bác vui, khoẻ và ngày càng yêu các bà v2 già mà chân lại dài nhiều hơn.
Cám ơn Bác NNHUNG nhiều.

Hạng D
12/8/15
1.419
3.306
113
38
Thủ Dầu Một, Bình Dương
sau một thời gian tìm xe ưng ý, nhưng tới giờ e vẫn còn cô đơn, lúc đầu e định tìm e pre vì đáp ứng đầy đủ tiêu chí mình đang cần, nhưng sau e tthấy cũng ngán do xe đã quá cũ sợ hư hỏng thì cực quá, nên có ý định chuyển qua mua zace, và cũng đi xem tầm khoảng gần chục chiếc, nhưng cũng chưa mua vì k ưng ý chút nào, giờ nhìn thấy pre thì tình cảm e lại sôi sụt dâng trào, các bác đi trước từng trải cho e xin một vài ý kiến để tư tưởng lại được k, rất cảm ơn các bác

• Like
Reactions: Previa99
Hạng B2
16/4/11
133
70
28
sau một thời gian tìm xe ưng ý, nhưng tới giờ e vẫn còn cô đơn, lúc đầu e định tìm e pre vì đáp ứng đầy đủ tiêu chí mình đang cần, nhưng sau e tthấy cũng ngán do xe đã quá cũ sợ hư hỏng thì cực quá, nên có ý định chuyển qua mua zace, và cũng đi xem tầm khoảng gần chục chiếc, nhưng cũng chưa mua vì k ưng ý chút nào, giờ nhìn thấy pre thì tình cảm e lại sôi sụt dâng trào, các bác đi trước từng trải cho e xin một vài ý kiến để tư tưởng lại được k, rất cảm ơn các bác
Em là người đã và đang sử dụng xe zace, previa nên có ý như thế này để bác tham khảo :
- Nếu bác quyết định mua xe pre 9x thì bác phải chuẩn bị :
+ Về mặt tinh thần : chuẩn bị để nghe người ngoài (nhất là mới có tiền) chê bai tại sao bây giờ mua 1 chiếc xe đời quá sâu, mua về để sửa hay để đi, có bị gì về thần kinh không khi mua xe này, xe này uống xăng như nước lã, không kinh tế, .... khi họ chưa ngồi cũng như sử dụng xe này bao giờ.
+ Về tài chính : do xe đã cũ nên chắc chắn không có một chiếc nào có thể nói là hoàn hảo tuyệt đối 100%, không có lỗi này thì có lỗi khác --> phải chuẩn bị 1 nguồn tài chính nhất định để sửa chữa theo ý mình .
+ Về tính năng, hiệu quả sử dụng, độ an toàn, ... của xe : nếu đừng so sánh với các xe nhập khẩu khẩu như sienna, odyssey đời mới thì với xe 7 chỗ thông dụng hiện nay, không có xe nào thoải mái, rộng rãi và đầm bằng pre 9x. Xe zace không phải là đối tượng so sánh với pre9x.
+ Về sửa chữa bảo trì : vì là xe cũ nên việc sửa chữa bảo trì và có những phụ tùng thay thế khó kiếm là đương nhiên. Tuy nhiên, phụ tùng khó kiếm chứ không phải không có nếu có tiền kể cả hàng mới 100% chính hãng.
- Vì các yếu tố trên, nếu bác vẫn tiếp tục chọn xe pre 9x để sử dụng thì phải chọn 1 chiếc xe còn chất (nội ngoại thất + máy móc phải đồng bộ) ít nhất từ 60% trở lên hãy mua.