Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Chuyến này tụi em bị kẹt chờ phà hết 1 giờ 20 phút. Sau khoảng 1 giờ nhích từng chút, kim nhiệt độ trên đồng hồ Previa bắt đầu tăng lên. Em bèn tắt máy lạnh và đệm ga cho vòng tua máy tăng cao hơn thì kim nhiệt độ từ từ tụt xuống. Chạy đường trường thì hoàn toàn không có hiện tượng này.
Vây bác có đoán ra là nó bi bênh gì chưa?

• Like
Reactions: vothaithao
Hạng F
10/3/07
5.056
8.575
113
Thủ Đức - TP.HCM
Đi chơi về, sáng nay dành cả buổi sáng rửa xe, dọn nội thất sạch sẽ. Đến chiều chở tụi nhỏ đi xem phim ở Vincom Q.9, ra lúc 4:50 gặp một trận mưa rất lớn. Về đến nhà xe lai chẹp nhẹp từ trong ra ngoài. Xui thiệt.

Đi đường ngập nước (gặp mấy chiếc sedan chết máy) để khẳng định là Previa nhà em không sợ nước:)

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Em chưa thay Bác ơi.
Ly hơp quat bi tuôt thì đâu xe lai, để máy nổ là kim nhiêt lên liền. Bác đâu xe tai chỗ đap ga thì kim nhiêt lên mau hơn chứ ko có xuống đâu.

Có thể két nước bi tắc 1 phần hoăc bi đóng bơn bên trong dẫn đến hiêu suất giải nhiêt bi giảm.

Nếu bác muốn, em cho bác mươn két nước để thử.

Hạng B2
12/3/12
450
95
28
Xe của bác thay két nước mới chưa ah?

Trước xe em cũng bị xì khói kiểu vậy khi đậu phà lâu. Có thể do giải nhiệt dàn lạnh một phần nữa đó các thầy. Sau này độ thêm 2 quạt điện kiểu bác Tâm, thay cả ly hợp mới, fix dàn lạnh, ko cần thay két nước. Giờ xe em chỉ sợ nước chứ ko sợ đậu một chỗ nữa, giờ gặp kẹt giữa trưa cũng ko sợ kim nó nhảy, chỉ sợ hao xăng :)

Hạng F
10/3/07
5.056
8.575
113
Thủ Đức - TP.HCM
Ly hơp quat bi tuôt thì đâu xe lai, để máy nổ là kim nhiêt lên liền. Bác đâu xe tai chỗ đap ga thì kim nhiêt lên mau hơn chứ ko có xuống đâu.

Có thể két nước bi tắc 1 phần hoăc bi đóng bơn bên trong dẫn đến hiêu suất giải nhiêt bi giảm.

Nếu bác muốn, em cho bác mươn két nước để thử.
Có thể do nguyên nhân khác là bơm nước yếu không Bác? Bơm nước em mua lâu rồi nhưng vẫn chưa thay vào xe.

• Like
Reactions: vothaithao
Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Có thể do nguyên nhân khác là bơm nước yếu không Bác? Bơm nước em mua lâu rồi nhưng vẫn chưa thay vào xe.

Lấy uy tín của thần dân Previa ra, em bảo đảm với bác rằng: noi-ti-noi pơ-xen (em nghe tui Úc thòi lòi nó đoc như vây) là ko phải do cái bơm nước gây ra.

Bác nên đi theo hướng gắn thêm 2 quat giải nhiêt phu cho dàn lanh là hơp tình - hơp lý nhất. Khi đó két nước cũng sẽ đươc hưởng sái & tuổi tho dàn lanh cũng đươc kéo dài.