Hạng B2
14/10/15
164
114
58
49
Hưng yên city
Hôm chủ nhật rồi có dịp rãnh, đi chùa cho tâm hồn thanh thản, mà thanh thản thiệt, vừa lái xe, vừa mừng mừng trong bụng, chiếc xe hồi lấy đến giờ mới lần đầu tiên chạy nó êm êm làm sao, trong lòng cũng bớt khổ đau, cũng nhờ một Bác tối ngày dụ khị sửa xe, mỗi khi ổng gọi thì câu đầu tiên ổng hỏi: xe hổm rày có sửa gì chưa?
Chắc bác cưới nhầm phải bà đầm nhõng nhẽo hay seo chứ, em đây cưới về bà nào cũng phục vụ mình rất tốt khong nhõng nhẽo không đòi hỏi gì cơ bản là phải yêu và xem tận mắt chạy thử rồi mới kết bác à.

• Like
Reactions: vothaithao
Hạng F
10/3/07
5.056
8.598
113
Thủ Đức - TP.HCM
Mới sắm được bộ khóa để mở ốc ở đầu ống dầu dầu thắng, bơm trợ lực thắng, thước lái ... để tránh làm hư đầu ốc:
Không biết tiếng Việt gọi là gì, còn tiếng Anh là flare nut wrench:

Thêm dụng cụ tháo lọc nhớt:

Quấn quanh lọc nhớt và dùng kèm với tay mở như thế này:

Hạng C
22/10/13
620
306
63
Mới sắm được bộ khóa để mở ốc ở đầu ống dầu dầu thắng, bơm trợ lực thắng, thước lái ... để tránh làm hư đầu ốc:

Quá nhanh quá nguy hiểm.

Hạng B2
30/7/13
100
12
18

Bác Tuyên mua đồ nghề quá chuẩn...nhìn thấy thèm ghê...

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com

Vu này em kinh nghiêm đầy mình nghen!
Loai này bác phải mua 2 bô:

Môt bô để trong xe, 1 bô để ở nhà. Bác có, mà thơ ko có thì cũng như ko:3dcuoi:

Có những lúc (vì 1 lý do nào đó) mình phải đem xe ra ngoài để làm .. . như xe hư doc đường chẳng han, trong quá trình tháo ráp, để thuân tiên cho công viêc thì đến cái ống đồng dẫn dầu thắng zin zin, thẳng góc, xinh đep . . . ngta (thơ) cũng ko ngần ngai bể nó cong deo để phuc vu cho 1 yêu cầu tháo lắp nào đó - em đứng sát bên mà cản ko kip luôn, chỉ kêu đươc mỗi tiếng á mà thôi - giống như cái lần đầu tiên ấy)

Nói vây chắc cũng bác hình dung ra mấy con ốc xiết đầu ống đó nó đã mất đi nét chinh nguyên như thế nào rồi:D

Đến bây giờ em vẫn còn nhớ như in cái ngày đó (chuyên cái ống thắng) . . . thiêt là đau lòng!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Và cái này

Là 1 phát minh Zở hơi cám lơn của 1 ông KS nào đó. Nhìn thì thấy có vẻ uyên bác đó. Nhưng . . . thôi ngai nói ra quá đi ah:D

• Like
Hạng F
10/3/07
5.056
8.598
113
Thủ Đức - TP.HCM
Vu này em kinh nghiêm đầy mình nghen!
Loai này bác phải mua 2 bô:

Môt bô để trong xe, 1 bô để ở nhà. Bác có, mà thơ ko có thì cũng như ko:3dcuoi:

Có những lúc (vì 1 lý do nào đó) mình phải đem xe ra ngoài để làm .. . như xe hư doc đường chẳng han, trong quá trình tháo ráp, để thuân tiên cho công viêc thì đến cái ống đồng dẫn dầu thắng zin zin, thẳng góc, xinh đep . . . ngta (thơ) cũng ko ngần ngai bể nó cong deo để phuc vu cho 1 yêu cầu tháo lắp nào đó - em đứng sát bên mà cản ko kip luôn, chỉ kêu đươc mỗi tiếng á mà thôi - giống như cái lần đầu tiên ấy)

Nói vây chắc cũng bác hình dung ra mấy con ốc xiết đầu ống đó nó đã mất đi nét chinh nguyên như thế nào rồi:D

Đến bây giờ em vẫn còn nhớ như in cái ngày đó (chuyên cái ống thắng) . . . thiêt là đau lòng!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Và cái này

Là 1 phát minh Zở hơi cám lơn của 1 ông KS nào đó. Nhìn thì thấy có vẻ uyên bác đó. Nhưng . . . thôi ngai nói ra quá đi ah:D
Dụng cụ mở lọc nhớt sao lại dở hơi? Em mở thấy ngon mà.
Bác đừng nói là lấy cây tuốc-nơ-vít chọt lủng lọc nhớt rồi vặn ngược ra nha. Rồi nhớt nó chảy tóe loe ra.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like