Hạng F
10/3/07
5.056
8.598
113
Thủ Đức - TP.HCM
dear Bác Tuyên
chỗ họng bướm ga xe của Bác em thấy vị trí các ống hơi nó khác so với họng bướm ga xe em là sao vậy Bác? khác đời hay sao ạ? bên dưới là xe em.
View attachment 823000 còn đây là xe của Bác
View attachment 823003
Xe có supercharger và không có supercharger khác nhau Bác ạ. Cụ thể là xe có supercharger có 01 cụm bướm ga chính phía trơớc dưới nắp capo, và một phía sau dưới ghế tài.

Xe có supercharger không chỉnh được garenti và không căn lửa được (delco chỉ có một vị trí duy nhất, không xoay qua lại được), lại càng không chỉnh chọt gì với cụm cảm biến khí nạp. Tất cả đều do ECM tự điều chỉnh hết.

Nói vụ delco mới nhớ xe của Bác Sĩ ở Đà Nẵng có supercharger. Thợ ở Đà Nẵng lại khoan lỗ bắt ốc cho dài ra để có thể xoay chỉnh delco. Bó tay:(

Hạng F
10/3/07
5.056
8.598
113
Thủ Đức - TP.HCM
Mấy cái sensor này bán đầy nhóc!
Có nguyên cụm như vầy luôn hả Bác Tâm:
Previa 9X - Khổ vì yêu, Tập 2

Ngoài con sensor này:

Thì cơ cấu van đóng mở này cũng rất quan trọng:

Con cảm biến 22270-76010 khiển mà cái van nó liệt thì cũng như không nên em khuyến cáo Bác Hà Nội Không Vội mua cả cụm.

Nếu ở Sài Gòn có bản cả cụm này thì quá tốt. Đây là thứ nên phục hồi lại để xe chạy ngon.

15/5/17
563
758
93

Ngoài con sensor này:

Con cảm biến 22270-76010 khiển mà cái van nó liệt thì cũng như không nên em khuyến cáo Bác Hà Nội Không Vội mua cả cụm.

Nếu ở Sài Gòn có bản cả cụm này thì quá tốt. Đây là thứ nên phục hồi lại để xe chạy ngon.
dear Bác Tuyên
đã có hàng rồi ạ, BS Dũng có 1 cái, chủ nhật em chạy qua bác ấy lụm thôi. đây là hình ảnh của em nó đây ạ
còn đây là cái trong xe em

• Like
Reactions: Previa1996
Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com

Ngoài con sensor này:

Thường thì em không mua ngoài mà chỉ thay ở gara và em để ý toàn bộ các cảm biến đều có hàng để thay ngay, nên nghĩ là nó sẽ có hàng bán ngoài.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.598
113
Thủ Đức - TP.HCM
Chỉnh sửa cuối: