Hạng B2
10/5/17
125
106
43

Cái này khó hư lắm bác. Chỉ tháo ra vệ sinh sạch sẽ. Cân mấy cái cảm biến cho đúng thông số là bình thường lại thôi. Nhiều khi trong họng gió bi đóng muội than làm nghẹt đường van luân hồi khí xả nên chạy ko ngon

15/5/17
563
758
93
Cái này khó hư lắm bác. Chỉ tháo ra vệ sinh sạch sẽ. Cân mấy cái cảm biến cho đúng thông số là bình thường lại thôi. Nhiều khi trong họng gió bi đóng muội than làm nghẹt đường van luân hồi khí xả nên chạy ko ngon
Dạ Bác, tại xe em ko có cái sensor này nên mới cần để phục hồi lại là thế đấy ạ, thợ cũ họ bỏ hết rồi.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.647
113
Thủ Đức - TP.HCM
Cụm bướm ga thường bị hư đồng tiền, lâu ngày cong vênh đậy không kín, cũng ảnh thưởng đến ga cầm chừng đó Bác. Ngoài ra, các ống thông hơi và cảm biến cầm chừng (Idle air control valve -IAC) cũng cần được định kỳ vệ sinh.

Các Bác để ý là nếu mình xài nước giải nhiệt dòm thì cặn bẩn đọng trong cảm biến cầm chừng nhiều lắm. Mà cảm biến này nghẹt thì garenti không ngon.

15/5/17
563
758
93
Cái bộ này em đoán là không ảnh hưởng gì tới độ dzọt của "bà" Previa cả!
Theo "sách" thì nó chỉ làm giảm mức ô nhiễm khí thải thôi! Và thường đoán là cái gì tốt cho môi trường thì không tốt cho... xe cộ!
:3dcuoigif:
dear Bác Tuyên
chỗ họng bướm ga xe của Bác em thấy vị trí các ống hơi nó khác so với họng bướm ga xe em là sao vậy Bác? khác đời hay sao ạ? bên dưới là xe em.
Previa 9X - Khổ vì yêu, Tập 2
còn đây là xe của Bác
Previa 9X - Khổ vì yêu, Tập 2