Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Ghé xưởng tui, kêu thằng nhóc lấy cái bàn ren 13 quay cái rẹt là xong...
Tiêu...
Hôm qua cha Hà Nội đưa cái cảm biến, sáng nay thẩy lên xưởng kêu thợ xử, té ra cái mới tới M17, phải tiện nhỏ tới D13 mới ren được.
Tiện gần tới thì... nó lòi phéng cái ruột ra! Chắc cảm biến M17 ruột nó bự wá!
Tiêu thiệt... :(
Previa 9X - Khổ vì yêu, Tập 2

Hạng B2
27/5/11
399
457
63
Hai Bác yêu cầu thợ dùng keo silicone loại tốt, non-acid nhé.

Sau khi thợ lắp kính xong thì để xe nằm yên 3 ngày không sử dụng cho keo khô. Những chỗ keo silicone dày, như chân kính, thì lâu khô lắm.

Sau 3 ngày thì hai Bác xịt nước xối xả để thử xem có còn bị lọt nơớc không.

Chúc hai Bác thành công mỹ mãn trong công cuộc làm đồng xe không dùng lửa. Khi nào có kết quả nhớ mời em nhậu để nghệm thu hén:D
Em quên tháo! Cũng may là 2 ông thợ ốm cỡ 50k! Em thấy mấy ổng ngồi trên táp lô! Air Bag( may mà ko bung)2 xe mới lắp kính xong trưa nay! Em và Bác Nam vội đi làm nên quên chụp hình ! Chỉ chụp lúc chét Silicon Apolo gì đó! Em cũng ko thấy ghi Acid hay Non Acid gì hết

Nhân tiện! Chủ nhật này em và Bác Nam mời Thầy ghé nhà Bác Nam nhậu( từ 11H-16H) Mừng cái kính PREVIA

Chỉnh sửa cuối:
15/5/17
563
758
93
Tiêu...
Hôm qua cha Hà Nội đưa cái cảm biến, sáng nay thẩy lên xưởng kêu thợ xử, té ra cái mới tới M17, phải tiện nhỏ tới D13 mới ren được.
Tiện gần tới thì... nó lòi phéng cái ruột ra! Chắc cảm biến M17 ruột nó bự wá!
Tiêu thiệt... :(
View attachment 847851
nó còn 2 cái nữa, bác giúp em cái khúc nối nhé, cảm ơn bác Tâm

• Like
Reactions: Nam Previa S/C
15/5/17
563
758
93
Em quên tháo! Cũng may là 2 ông thợ ốm cỡ 50k! Em thấy mấy ổng ngồi trên táp lô! Air Bag( may mà ko bung)2 xe mới lắp kính xong trưa nay! Em và Bác Nam vội đi làm nên quên chụp hình ! Chỉ chụp lúc chét Silicon Apolo gì đó! Em cũng ko thấy ghi Acid hay Non Acid gì hếtView attachment 848018 View attachment 848020
Nhân tiện! Chủ nhật này em và Bác Nam mời Thầy ghé nhà Bác Nam nhậu( từ 11H-16H) Mừng cái kính PREVIA
bác ko chụp hình lại cái tuýp silicon đó xem, mịa nó dùng loại trong công nghiệp là tiêu đó, mấy ông này nhiều khi dùng ko đúng bài đâu bác Huy ơi, tiện đâu mua đó xài thôi.

Hạng B2
18/9/17
116
219
43
Thủ Đức
Hai Bác yêu cầu thợ dùng keo silicone loại tốt, non-acid nhé.

Sau khi thợ lắp kính xong thì để xe nằm yên 3 ngày không sử dụng cho keo khô. Những chỗ keo silicone dày, như chân kính, thì lâu khô lắm.

Sau 3 ngày thì hai Bác xịt nước xối xả để thử xem có còn bị lọt nơớc không.

Chúc hai Bác thành công mỹ mãn trong công cuộc làm đồng xe không dùng lửa. Khi nào có kết quả nhớ mời em nhậu để nghệm thu hén:D
E quên . Chụp hình chai silicone cho thầy xem rồi .nhưng E có đọc trên đó ghi là thành phần trung tính . E ngửi thử thì ko có mùi chua chua như loại thợ làm kính cửa nhà thầy ạ . Chai silicone của E với bác huy xài là Apollo A500 . Ko biết có đúng ko nữa .

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
18/9/17
116
219
43
Thủ Đức
Trước khi thợ vô kính thì hai Bác tháo nắp hộp cầu chì cất đi nhé. Mấy ông thần thợ kính trong tư thế khó khăn thường có khuynh hướng ngồi lên đó. Coi chừng bể nắp hộp cầu chi như chơi.
đây là chai silicone bác huy mua ở đoàn hải plaza .nhưng bác Ha noi khong vội . Tư vấn là bỏ ko xài đc . Nên E quyết định bỏ . Cho thợ xài silicone của thợ mang đến