Hạng B2
25/11/10
468
99
28
Led t10 bác Tuyên mua ở đâu vậy? Giá cả thế nào. Ngoài nay toàn led tàu đi được vài tháng đã cháy , nhấp nháy loạn xạ rất khó chịu

Hạng F
10/3/07
5.056
8.597
113
Thủ Đức - TP.HCM
Led t10 bác Tuyên mua ở đâu vậy? Giá cả thế nào. Ngoài nay toàn led tàu đi được vài tháng đã cháy , nhấp nháy loạn xạ rất khó chịu
Bóng led T10 em mua trên Ebay, 10 bóng giá $6.99 10. Hàng này chắc cũng tung cửa thôi hà.
Ở Hà Nội nếu Bác muốn xài bóng led tốt của Hàn Quốc thì chỗ Bác Mastco trên OS có bán đó Bác. Bác này trên chuyên phụ tùng xe Hàn Quốc.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.597
113
Thủ Đức - TP.HCM
Em báo cáo vụ tẩy keo trên kính lái. Hôm qua em đã làm được khoảng 80% mặt kính. Em mua xăng thơm loại tốt như Bác Tam Bình gợi ý. Đúng là nó mạnh hơn thiệt nhưng cũng không thể nhanh được vì lớp keo quá dày, phải lau qua lại nhiều lần mới sạch hết. Tai hại thiệt.

Lớp keo sau khi dùng xăng thơm lau qua lần thứ nhất:
Previa 9X - Khổ vì yêu, Tập 2

Previa 9X - Khổ vì yêu, Tập 2

Những lần trước sau khi lột phim dán kính ra thì em chỉ cần dùng RP7 là xong hết. Mà những lần trước miếng phim dày và lớp keo sót lại rất mỏng. Lần này thì phim quá mỏng và keo lại quá dày!

Hạng B2
12/4/13
343
20
18
Lúc đầu trước khi tháo film cách nhiệt ra thì bác Tuyên phải lấy máy sấy tóc của bà cả ra hơ cho keo nó ấm lên,nó mới dính vào film cách nhiệt,hơ từ từ, hơ đeesn đâu lột film đến đó,như vậy thì khi chuyển sang khâu vệ sinh keo sẽ bớt nhọc hơn bây giờ, vài lời góp ý, nếu ko đungs xin các bác bỏ qua.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.597
113
Thủ Đức - TP.HCM
Lúc đầu trước khi tháo film cách nhiệt ra thì bác Tuyên phải lấy máy sấy tóc của bà cả ra hơ cho keo nó ấm lên,nó mới dính vào film cách nhiệt,hơ từ từ, hơ đeesn đâu lột film đến đó,như vậy thì khi chuyển sang khâu vệ sinh keo sẽ bớt nhọc hơn bây giờ, vài lời góp ý, nếu ko đungs xin các bác bỏ qua.
Cám ơn Bác. Để em áp dụng chiêu này cho kính hậu. Phim kính hậu cũng trên xe em cũng tối lắm.

Hạng B2
16/4/11
133
70
28
Bác Tuyên nên xem lại phần tháo film dán trên kính hậu, nếu vẫn còn dùng được thì không nên tháo ra vì nếu tháo ra không đúng là đi luôn mấy đường mạch điện để sưởi kính đấy bác. Em đã bị trường hợp rồi.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.597
113
Thủ Đức - TP.HCM
Bác Tuyên nên xem lại phần tháo film dán trên kính hậu, nếu vẫn còn dùng được thì không nên tháo ra vì nếu tháo ra không đúng là đi luôn mấy đường mạch điện để sưởi kính đấy bác. Em đã bị trường hợp rồi.
Chà, nguy hiểm quá. Trên kính hậu còn có dây ăng-ten của radio nữa. Để phim thì buổi tối nhìn kính chiếu hậu thấy tù mù quá.

Hạng B2
25/11/10
468
99
28
Dán phim kính chiếu hậu sau rất nguy hiểm, nếu vô tình bật sưởi kính mà quên không tắt nguy cơ vỡ kính sau là rất cao.