Hạng B2
12/3/12
450
95
28
Em cảm ơn bác Tâm và bác Tuyên. Coi bộ cái wiper khó ăn à :). Thoai khó quá để đó tính sau, chắc em test cái ECM trước.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.575
113
Thủ Đức - TP.HCM
Dear Bác Xedaumalai
@Xedaumalai

Lâu quá không thấy Bác lên sóng. Không biết Previa của Bác còn chạy được không hay là Bác quậy banh xà rông em nó rồi:D

Em có một thắc mắc về heo nái, ý lộn, con heo cái (master cylinder). Số là em đang muốn mua con heo cái mới trên Ebay, nhưng thấy hàng Aisin thì chỉ có loại non-ABS. Nếu muốn mua loai 4-wheel ABS thì chỉ có hàng Dorman của Đài Loan. Các trang bán hàng OEM Toyota không còn bán heo cái.

Câu hỏi của em là non-ABS và 4-wheel ABS khác nhau chỗ nào? Dứt khoát không lắp lẫn cho nhau được hay sao Bác?

• Like
Reactions: STEVENPH
Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Dear Bác Xedaumalai
@Xedaumalai

Lâu quá không thấy Bác lên sóng. Không biết Previa của Bác còn chạy được không hay là Bác quậy banh xà rông em nó rồi:D

Em có một thắc mắc về heo nái, ý lộn, con heo cái (master cylinder). Số là em đang muốn mua con heo cái mới trên Ebay, nhưng thấy hàng Aisin thì chỉ có loại non-ABS. Nếu muốn mua loai 4-wheel ABS thì chỉ có hàng Dorman của Đài Loan. Các trang bán hàng OEM Toyota không còn bán heo cái.

Câu hỏi của em là non-ABS và 4-wheel ABS khác nhau chỗ nào? Dứt khoát không lắp lẫn cho nhau được hay sao Bác?

May quá có Mr Dũng giải đáp thắc mắc của bác, thật ra cái này em cũng ko rành ah.:p

Hạng B2
10/5/17
125
106
43
Cái gạt nước xua đi nỗi nhớ của em nó bị mad, nấc 1 nhiều khi nó gạt nửa đường thì đứng, rồi cái hành trình của nó bắt đầu loạn, phải bật nấc 2, 3... rồi có khi nó lại bình thường.

Cho thợ sửa, mà ko bit có sửa ko hay chỉ sữa ông Thọ mà nó vẫn ko hết. Vì vậy em đã mua về cái wipper relay từ ebay, các bác cao thủ có thể chỉ cho em biết cách tự thay ko ạ? Hay phải nhờ gara ạ?

Em cũng ship lun cái ECM mới, cái này thì dễ thay nhưng em có đọc được là khi thay phải chú ý tí ti gì đó như là phải đề máy, tắt máy... kiểu như cho ECM nó "học" lại toàn bộ cấu hình của xe hay sao đó nên cũng ngại, em xin lại quy trình thay ECM của các bác cao thủ ạ.

Trân trọng cảm ơn và chúc các bác có một kỳ nghỉ vui vẻ, an toàn và happy với bà già 9x
Cái gạt nươc bác thao motor gat nước có mạch khiền các số có thể mạch nấc1 của bác bi mòn mạch quét rồi nên bi gạt nửa đường đứng

Hạng B2
12/3/12
450
95
28
Cái gạt nươc bác thao motor gat nước có mạch khiền các số có thể mạch nấc1 của bác bi mòn mạch quét rồi nên bi gạt nửa đường đứng

Dạ em cũng có nhe bảo thợ hoàn toàn có thể xử lý lỗi này nhưng tuỳ... tâm. :)

Bác có biết chỗ nào làm điện mấy cái lặt vặt này tốt ko ạ?

Hạng B2
14/10/15
164
114
58
49
Hưng yên city
Bác cứ tháo cụm mô tơ ra trong đó có cái tiếp điểm nó bị mòn và các cục mỡ nó đóng két vào nên gạt nó khổng đứng yên đúng vị trí cái này E vệ sinh sạch sẽ chỉnh lại lá đồng có tiếp điểm gờ như 1/2 viên bi được 3 năm rồi khong bị lại nữa.

• Like
Reactions: flanker_c
Hạng B2
10/5/17
125
106
43
Dạ em cũng có nhe bảo thợ hoàn toàn có thể xử lý lỗi này nhưng tuỳ... tâm. :)

Bác có biết chỗ nào làm điện mấy cái lặt vặt này tốt ko ạ?
Bác tháo motor dưới nắp cabo ra nhớ đánh dấu vị trí càng đẩy lấy cụm motor ra ngay đầu càng đẩy có nguyên náp nhựa tháo ốc cẩn thận mở ra bác sẽ thấy mạch đồng có mở bôi trơn vệ sinh sạch sẽ nhìn xem điểm tiếp mòn nhiều ko nhiều qua bác phải đắp lại hoặc thay cho đó. Thợ ở mình chỉ quấn motor chứ ko làm được mạch nay mình phải tự sử thì tiết kiệm chi phí. Ko thì bác phải đi mua motor khác ma rất khó kiếm. Hầu như bán có giống nhưng tay lái nghịch về lấy mạch đó chế lại mới dùng đc. Còn ko bác nhờ anh tuyên tim giúp ship ebay về

• Like
Reactions: flanker_c
Hạng B2
27/5/11
399
457
63
PREVIA CLUB: KHU VỰC THẢO LUẬN VỀ CÁC VẤN ĐỀ KỸ THUẬT

Thằng Hắc Công Tử của em cũng bị cái bệnh là khi nất 1 gật nước ko ăn! Mỗi lần tắt phải me nó gần rớt mới tắt! Ko thôi nó đứng ở giữa luôn!

Hạng B2
12/3/12
450
95
28
Bác tháo motor dưới nắp cabo ra nhớ đánh dấu vị trí càng đẩy lấy cụm motor ra ngay đầu càng đẩy có nguyên náp nhựa tháo ốc cẩn thận mở ra bác sẽ thấy mạch đồng có mở bôi trơn vệ sinh sạch sẽ nhìn xem điểm tiếp mòn nhiều ko nhiều qua bác phải đắp lại hoặc thay cho đó. Thợ ở mình chỉ quấn motor chứ ko làm được mạch nay mình phải tự sử thì tiết kiệm chi phí. Ko thì bác phải đi mua motor khác ma rất khó kiếm. Hầu như bán có giống nhưng tay lái nghịch về lấy mạch đó chế lại mới dùng đc. Còn ko bác nhờ anh tuyên tim giúp ship ebay về

Cảm ơn các bác, hàng remanufacture nhiều và thấy quảng cáo là xài như mới :). Em đang đau đầu về hộp số hơn, cái motor này từ từ đã, cùng lắm bỏ qua nấc 1 :)