Hạng B2
5/1/07
106
0
0
RE: Previa đời 91. Help!

@thanh VLXD, mình mua chiếc này rẽ lắm, có một trăm triệu thôi, chỗ quen biết mà. Chứ còn giá thị trường thì mình không biết bao nhiêu, mình chưa muốn đổi xe nên không quan tâm giá của nó. Bác hỏi thử bác Tecate xem sao.

Hạng B1
8/8/05
82
0
0

@pervia : hóa ra cách chửa trị cũng khá đơn giản hé , đúng như bác nói , nhờ đi xe cũ mà lại hiểu biết và giỏi hơn về sữa xe , mình lại rất thích về kỹ thuật nên những phiền tóai do xe cũ đem đến nhiều khi lại là những điều lý thú phải không bác

@Thanh_vlxd: cách đây 1 tháng gì đó , mình cũng đi xem 1 chiếc previa rao bán trên muaban.net , đời 96 của công ty xăng dầu gì đó , hình thức cũng được nhưng vì họ sơn lại nguyên chiêc o được sắc sảo lắm mà giá thì 16k , bác thử lục lại trên muaban những tháng cũ xem sao , biết đâu họ vẫn chưa bán .

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Cám ơn các bác tư vấn. Em tậu 1 em 91 rồi. Giá 11k. Biết là nó cao hơn giá thị trường 1~1,5k nhưng những xe tầm giá 9,5k~10,3k mà em có xem qua thì "rã rời" quá, ko chấp nhận đươc. Chắc là sẽ còn nhờ các bác giúp đỡ dài dài (sửa xe! :D:D)

Hạng B2
5/1/07
106
0
0

Thế thì chúc mừng bác Kaka! Bác cố gắng chăm sóc em nó cẩn thận nhe, vì em nó hay nhỏng nhẻo lắm. Bác nên học kinh nghiệm từ Tecate về cách chiều vợ mơi đó. Tui cũng vậy, phải nhờ bác ấy tư vấn thôi.

@Tecate, Bác cho tui hỏi về việc tôi cần mua cảm biến nhớt (gắn vào cac-te nhớt, ở dưới gầm) thì mua ở đâu và giá cả thế nào? cám ơn bác trước.

Hạng B1
8/8/05
82
0
0

@pervia : tui sẽ hỏi rồi thông báo sau cho bác nhé , ủa mà sao bác chắc nó hư ? bác đã thử tìm ngòai thị trường chưa ?

Hạng B1
8/8/05
82
0
0

@pervia : đã gởi thư riêng cho bác rồi nhé

Hạng B2
5/1/07
106
0
0

Cảm ơn bác Tecate đã nhiệt tình giúp đỡ. Nếu không phiền, bác cho tui xin số điện thoại đi để có gì còn có thể liên lạc với bác. Tôi nghĩ cái cảm biến nó tiêu rồi, vì nó chảy nhớt ngay đó và nó báo sai nên lâu lâu máy bơm nhớt từ bình phụ chạy kêu o...o mặc dù không thiếu nhớt.

Hạng B1
8/8/05
82
0
0

@pervia : có gì mà phiền hả bác , anh em OS với nhau cả mà , tui tên Tấn 0903 907650

Hạng B2
1/7/05
152
28
28
TP.HCM

Chào các Bác

Hôm nay cuối tuần rảnh rỗi vào thăm 4 rum thấy topic này mừng wá, cũng có nhiều Bác yêu previa wá ta.
Em cũng đang có 1 em đời 92. Xe này em thích nhất là nội thất rộng rãi, dáng ngầu, chạy đầm. Tuy có hơi bị hao xăng nhưng so với tiện nghi thì không đáng quan tâm. Đường trường thì tầm 12-13lít/100km thôi. còn trong TP mấy em jolie còn 17-18lít huống chi em này. xe này đời 91-92 thì nhiều nhưng tìm 1 chiếc còn cứng rất khó, em đã từng xem 5-6 em trước khi múc em này năm ngoái.

Em no đây nè các bác

http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=401973&mpage=1&key=&#405285

Có khi chắc mình lập hội previa các bác nhẩy,:D:D:D

Hạng B2
5/1/07
106
0
0

Bác Hac 93 ạ, xe của bác đẹp lắm, tôi đã nhìn thấy hình em nó vài lần trên diễn đàn này.

Mấy hôm nay, tôi thấy hội Captiva offroad xôm tụ quá, nay nghe bác Hắc (không biết cò "lào" không) có ý tưởng lập Hội Previa nghe giống Hội "người cao tuổi" quá. Tôi có xin mạo muội ý kiến này, nếu có lập Hội "cao tuổi" thì mời bác Kaka làm hội trưởng. Việc này không phải do tôi nhìn thấy tên bác ấy quá uy thế mà nói vậy, mà bởi vì tuy bác ấy mới cưới vợ, nhưng vợ bác ấy thuộc hàng lão làng nhất trong dòng Previa (vợ bác Kaka sinh năm 1991 đó) thì bác ấy cũng thuộc dạng có "có tầm cỡ" chứ không phải chơi.

Ước mong của tôi là được tham gia hội "cao tuổi" này lắm, bởi vì mình già rồi, lại sống cô độc, thấy mấy em Grandis, Captiva cũng hỏng dám mở lời vì sợ tụi sắp nhỏ chê mình nhăng nheo, tóc bạc, lại hay lẵm cẫm quên trước quên sau. Mong rằng được nhìn thấy ngày Hội thành lập trước khi xui tay, nhắm mắt........ngủ.