Hạng B2
18/5/08
224
87
28
TPHCM
Các bác chiên gia về di tính giúp Em tí .

Nhà Em có mạng Wifi . SỬ dụng wiless Router Hiệu linksys ( Em viết thế không bít có đúng chính tả không)
Em muốn mua 1 cái máy in laser hiệu HP hoặc canon. loại nào mà có thể cắm vào sau Router và in thoải mái mà không cần cắm máy in vào máy tính ( Nhà EM không có máy trạm hoặc máy chủ)

Em cũng đang có 1 cái máy in kim màu HP .Hoặc các Bác chỉ cho Em biết có thể mua cái thiết bị gì để có thể kết nối cái máy in này với cái Router kia nhé .

Giúp EM gấp gấp .Cám ơn các Bác nhiều .

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé
RE: Print server

Thì bác cứ lựa dòng máy in nào có chữ n phía sau đấy ! nói chung là có hỗ trợ in qua mạng thế là ok ! không cần print server đâu !;)

Hạng D
16/10/06
1.548
10.164
113
sites.google.com

Mua máy nào có cổng Lan là ok, gắn vào Router(nếu có cổng Lan) hoặc Modem (nếu còn cổng trống),mà mấy máy đời sau này cái nào cũng có cổng Lan cả, còn nếu muốn chơi máy in Wifi luôn thì hơi đắc!!!

Hạng B2
18/5/08
224
87
28
TPHCM

@dccouq
@ntchonthanh

Cám ơn 2 bác . Em quên chưa nói là mua loại nào giá tầm 3tr trở lại thôi hoặc giải pháp giá vừa phải . Chứ mấy cái hiện đại mắc lắm .trên 6tr . EM in không chuyên nghiệp mà.

Các Bác giúp Em lần nữa nhé .

South Africa
4/11/06
776
10.645
93

Mua cục printserver là giải quyết được ngay bác à; lúc đó swich sẽ cấp cho cái printserver này 1 cái IP, bác sẽ tìm thấy cái máy in này khi bác setup printer.

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com

Theo em biết thì nếu bác không quen thì ko nên sử dụng print server vì sẽ ko giải quyết được các trục trặc nhỏ nếu có. Bác nên mua 1 cái máy P3 cũ giá cỡ 1 triệu - 2 triệu và cho nó làm print server. Cách này có thể tốn điện thêm 1 chút nhưng đơn giản, dễ dùng.

Bác làm em nhớ em lắp printserver cho Loteco xong và vài bữa lại đổi cho họ cái máy p3 thấy hiệu quả hơn nhiều.

LX confirmed
Hạng B2
22/6/05
350
1.500
93

@bác dksasia: văn phòng em mới trang bị 1 cái print server hiệu InfoSmart để gắn vào máy in Hp 2015. In thì Ok, nhưng cứ mỗi khi mất nguồn cấp cho print server thì xem status thấy "printer offine", Admin lại phải vào phòng máy server để "reconnect" lại?
Cậu IT Admin cũng chẳng biết tại sao nữa, báo hại cứ mỗi lần văn phòng bị cúp điện lại phải điện thọai nhờ, bất tiện quá. Bác có cao kiến gì giúp em với.

Hạng D
30/10/06
1.388
24
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

Trích đoạn: LX

@bác dksasia: văn phòng em mới trang bị 1 cái print server hiệu InfoSmart để gắn vào máy in Hp 2015. In thì Ok, nhưng cứ mỗi khi mất nguồn cấp cho print server thì xem status thấy "printer offine", Admin lại phải vào phòng máy server để "reconnect" lại?
Cậu IT Admin cũng chẳng biết tại sao nữa, báo hại cứ mỗi lần văn phòng bị cúp điện lại phải điện thọai nhờ, bất tiện quá. Bác có cao kiến gì giúp em với.

Cái này em nghĩ là do chưa chọn Reconnect tự động thôi !

LX confirmed
Hạng B2
22/6/05
350
1.500
93

@bác Dell: tốt quá, bác cho hỏi thêm là chọn "reconnect" ở đâu ạ? khi cài print server?

Hạng C
27/6/07
889
1
18

theo em giải pháp tốt nhất là gắn máy in vào máy tính nào thường mở nhất, máy nào muốn in thì copy ra USB đem qua in, khỏi mạng miết chi cho mệt.

nếu in qua mạng, thì máy nào chả được, cần gì máy trạm, máy chủ bác, cần thì đi dây mạng sẳn, ai xách laptop tới in ké thì cắm mạng vào là in thôi.