Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Projector cho pre

Hạng B1
17/3/07
60
0
6
45
Hanoi
Em chưa hiểu lắm về vụ projector, như thế nào thì lắp đc projector hả các bác, liệu pre nhà em có chơi đc loại này không vậy? Xenon thì chắc là đc các bác nhỉ???

Hạng B1
17/3/07
60
0
6
45
Hanoi
RE: Projector cho pre

ok, thanks bác, em tìm mãi mới thấy, thấy rồi, đang nghiên cứu bác ợ. có thông tin gì em sẽ báo cáo các bác sau

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=285835.
Bác tham khảo bài này sẽ rõ nhé, chịu khó lục bài cũ đọc một chút ,có nhiều cái lợi lắm Bác.
Chúc Bác thành công toại nguyện:D
MEDUSA

Hạng B1
17/3/07
60
0
6
45
Hanoi

iem tìm thấy bài này rồi, bác cho em hỏi cái, hồi đó bác làm tổng thiệt hại mất bao nhiêu vậy bác?? em ở ngoài HN thì ra chỗ nào làm ngon nhất nhỉ? chỗ bác lomo có đc ko?
Cám ơn các bác đã giúp đỡ

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Trình tự làm nó như sau Bác nhé :
1/.Chọn 2 bộ thấu kính ,tùy theo loại 600k/đôi ,có khi 150USD/đôi
2/.Mua 1 bộ đèn khác của Pre,E mua mới khỏang 1,8 tr (nếu bác ko muốn để xe nằm yên trong suốt thời gian thực hiện khỏang 1,2 tuần)sau ki xong tháo bộ theo xe ra và lắp bộ mới vào
3/.Chọn nơi thực hiện ở HN thì E không biết,LOMO thì có lẽ không nhận thực hiện đâu Bác .
Mô tả : Tháo rời bộ đèn ra đưa 2 thấu kính vào vị trí,cân chỉnh pha cos tương đối sau đó tạo hình ,sơn và hoàn tất .Lưu ý Bác là phần kính đèn sau khi tháo rời nên bảo quản kĩ ko để trầy xước,không nên đánh bóng lại vì sẽ bay mất lớp hóa chất sẽ dẫn đến tình trạng ánh sáng bị nhòa , nhìn rất mau cũ v.v..
Chúc Bác thành công nhé:D

Hạng D
9/5/06
2.454
344
103

Trích đoạn: medusa

Trình tự làm nó như sau Bác nhé :
1/.Chọn 2 bộ thấu kính ,tùy theo loại 600k/đôi ,có khi 150USD/đôi
2/.Mua 1 bộ đèn khác của Pre,E mua mới khỏang 1,8 tr (nếu bác ko muốn để xe nằm yên trong suốt thời gian thực hiện khỏang 1,2 tuần)sau ki xong tháo bộ theo xe ra và lắp bộ mới vào
3/.Chọn nơi thực hiện ở HN thì E không biết,LOMO thì có lẽ không nhận thực hiện đâu Bác .
Mô tả : Tháo rời bộ đèn ra đưa 2 thấu kính vào vị trí,cân chỉnh pha cos tương đối sau đó tạo hình ,sơn và hoàn tất .Lưu ý Bác là phần kính đèn sau khi tháo rời nên bảo quản kĩ ko để trầy xước,không nên đánh bóng lại vì sẽ bay mất lớp hóa chất sẽ dẫn đến tình trạng ánh sáng bị nhòa , nhìn rất mau cũ v.v..
Chúc Bác thành công nhé:D
Bác cho em hỏi bộ đèn LAC bao nhiêu vậy, cho em chổ mua với để độ lại Projector cho vợ em với, Gấp nha Bác. Thanks :D:D:D

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Nếu ở SG Bác cứ ra ADV hay Trần bình trọng các CH bán chuyên đèn hoặc phụ tùng xe Hàn Quốc

Hạng B1
17/3/07
60
0
6
45
Hanoi

oh yeah, cám ơn bác nhìu nhìu nha, để iem tìm chỗ thực hiện cái đã, xong là iem báo cáo bác ngay... đọc nhiều bài của bác thấy bác máu độ xe quá, iem nể bác đó[8|][8|]