Hạng B2
27/1/13
214
120
43
Bác Bilica mua xe ớt đâu mà nhận xe sớm vậy? Em từ tháng 9 tới giờ. Tại thích chiếc này nên cố chờ thôi

Hạng B2
27/1/13
214
120
43
Bác nào có ANPS rồi vào giao lưu chia sẻ ưu nhược và vận hành giúp a e tí.

Tập Lái
15/2/14
38
16
8
Xe mình đi dc hơn 7K tí, chủ yếu là đi về quê khoảng 200km-300km, đi đường trường đèo núi kết hợp thì hết 9-10l/100km.
Lúc trước cũng nghía em Fortun nhưng sau khi chạy thử PSAN thì quyết cưới luôn vì thấy xe option vừa đủ nhu cầu, xe êm, đầm chắc và cách âm tốt. Đi gần 2 năm chưa thấy hiện tượng nào bất thường cả, chỉ đổ xăng đến hạn thì thay nhớt thui chưa phải làm gì, nói chung không hối hận khi đưa em về

Hạng B2
27/1/13
214
120
43
Xe mình đi dc hơn 7K tí, chủ yếu là đi về quê khoảng 200km-300km, đi đường trường đèo núi kết hợp thì hết 9-10l/100km.
Lúc trước cũng nghía em Fortun nhưng sau khi chạy thử PSAN thì quyết cưới luôn vì thấy xe option vừa đủ nhu cầu, xe êm, đầm chắc và cách âm tốt. Đi gần 2 năm chưa thấy hiện tượng nào bất thường cả, chỉ đổ xăng đến hạn thì thay nhớt thui chưa phải làm gì, nói chung không hối hận khi đưa em về
Cám ơn bác nhiều. Vậy e cũng yên tâm. Vì e kg lái thử mà cọc luôn. Vì trước đó dùng Grandis cũng thấy ngon. Một phần nữa là mê 4x4 của MIT

Hạng B2
27/1/13
214
120
43
Em ko có anti gì đâu bác . Các thớt trên e cũng đọc thường xuyên rất ok ạh .
Thấy bác vào cmt em hỏi bác tí . PS em chạy đường trường hay cài 4h để chạy , tuy nhiên một hôm em vẫn để 4H chạy trong phố loanh quanh quay đầu , cảm thấy xe có vẻ chĩa vào lề hơi khó điều khiển. Em cũng hiểu vì 2 bánh quay bằng nhau nên sẽ khó cua hơn, không biết nếu ps2016 chạy tốc độ cao đường quanh co nhiều như ql14 thì có nên đi 4h ko , và đi 4h thì có hại vỏ hại cầu ko .
Psan thì 2 cầu vẫn như ps2016 hay khác hơn, khi chạy 4h thì vào đường cua mỗi bánh được điều khiển 1 tốc đọ khác nhau ko và đi đường trường nên 4h ko. Thank bác.
Theo em biết thì chế độ 4H thì nó giống Awd thôi. Di chuyển thì 2 cầu sẽ tự phân bổ moment cho phù hợp. Bám đường hơn. Bác coi có vặn núm lộn qua 4HLc không. Chế độ này là có khoá vi sai cố định moment giữa 2 cầu. Nếu có khoá vi sai thì mới vậy.

• Like
Reactions: Nguyenvietnam
Hạng B2
27/1/13
214
120
43
Chế độ 4 H không can thiệp vào vi sai vì khg khoá vi sai nên chạy đèo dốc, đường mưa, lầy lội tốt hơn bác ạ. Các banh xe vẫn bình thương . Nôm na là chế độ 4 H giống như 4Matic hay Quatro, hay giống Awd trên toy vậy đó. Chạy 4H thích hơn đó, chỉ tốn xăng hơn tí
Mà chờ xe gì mà lâu quá. Em đặt ở Satco. Vì gần nhà.

• Like
Reactions: Billca
Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Theo em biết thì chế độ 4H thì nó giống Awd thôi. Di chuyển thì 2 cầu sẽ tự phân bổ moment cho phù hợp. Bám đường hơn. Bác coi có vặn núm lộn qua 4HLc không. Chế độ này là có khoá vi sai cố định moment giữa 2 cầu. Nếu có khoá vi sai thì mới vậy.
Ko bác e đi PS2016 cài cầu tay ko lộn đâu, nếu 4h mà giống y như AWD thì quá ngon. E đi đường trường toàn cài 4H chạy , hay chạy ql14 đường quanh co nếu 4h mà giống awd thì yên tâm .

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Cám ơn bác nhiều. Vậy e cũng yên tâm. Vì e kg lái thử mà cọc luôn. Vì trước đó dùng Grandis cũng thấy ngon. Một phần nữa là mê 4x4 của MIT
Chạy cực ngon , e chưa đua đường trường chạy tp mượt hơn PS2016 , chạy cực êm , xe ko bị gằn ở số 2 và số 3 , có lẽ là ưu điểm của 8 cấp. Về thắng cũng là đĩa ko rõ có cải tiến gì ko mà thắng emm và đáp ứng tốt hơn ps2016 nhiều. Chỉ có cái tay nắm cửa càng đi càng bực muốn điều khiển đóng mở cửa kính là phải ẹo cái tay rất bất tiện .

Tập Lái
13/2/17
45
26
18
54
Chạy cực ngon , e chưa đua đường trường chạy tp mượt hơn PS2016 , chạy cực êm , xe ko bị gằn ở số 2 và số 3 , có lẽ là ưu điểm của 8 cấp. Về thắng cũng là đĩa ko rõ có cải tiến gì ko mà thắng emm và đáp ứng tốt hơn ps2016 nhiều. Chỉ có cái tay nắm cửa càng đi càng bực muốn điều khiển đóng mở cửa kính là phải ẹo cái tay rất bất tiện .
Xe đi ngon tiếng pô hơi lớn nhờ bác Trường dắt đi độ lại siêu êm xe tôi đi được 27k rồi

• Like
Reactions: Billca
Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Xe đi ngon tiếng pô hơi lớn nhờ bác Trường dắt đi độ lại siêu êm xe tôi đi được 27k rồi
Em đi gắn thêm khúc inox vào pô thấy có loại chuyên cho PSAN đẹp nhưng lỗ thoát thì lại ko thoáng có thêm 1 miếng chặn và đục các lỗ nhỏ , em sợ ko thoát hơi đủ ảnh hưởng xe nên lắp cái loại ko có miếng chặn ko đẹp bằng.
Tiếng pô hơi to ngồi ít thì nghe phấn khích đi dài sẽ khó chịu