Thảo Luật Chung [Q9] Trà chanh BĐS

Hạng B2
3/10/14
167
1.465
93
Em nói nghiêm túc chút nhen bác lehung.
Lúc sáng em nghe giọng của bác qua điện thoại, em đoán là bác lớn tuổi hơn em lắm á, chắc là bác còn lớn tuổi hơn ông ba nữa.
Mấy hôm nay lên này đùa vui với bác, hôm nay nghe giọng nói em nghĩ mình bấy lâu thất lễ quá. Có gì bỏ qua cho em nhen bác. :(

Mấy cái ôm iếc gì đó em đùa vui thôi đó mà, ai mà đem lên đây cho thiên hạ thèm.
Cứ vô tư đi bác lên OS chém gió vui mà đừng hề hà. Mình sửu nhi hơn ông @Ba Văn, ông @pheo@, 2 ổng già hơn trái cà rồi. Nhăn tùm lum!:3dcuoi::3dcuoi::3dnon::3dnon:

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Hì, xin được đu theo bác @Phèo góp vui tí ạ:

Thuở Quận Chín lên cơn sốt đất
Khách đầu tư sang chật Long Trường
Nam Long, Kiến Á giành đường
Honda len trước cóc nhường ô tô
Ra Phú Hữu rồi vô Trường Thạnh
Rải tiền lên đồng quạnh cỏ cao
Giá tưng tưng tựa cào cào
Một cơn gió bụi bỗng nhào, lặng câm
Đầu tư sĩ âm thầm nuốt hận
Kẻ ngắn cơ tự vận hết rồi
Người dài hơi lại lên ngôi
Hôm nay chém gió nói cười … như điên :D
Thủa ...động sản lâm vào cơn bỉ cực.
Nhà và đất nó cứ rớt ào ào.
Người nhanh chưn thoát ra cười hớn hở.
Kẻ thở dài vì đã bị kẹp trym.
Tiền vay, mượn, bank nó cứ réo gọi.
Ráng mà gồng lòng dạ chẳng được yên.
Cứ tiếp nối năm dài qua tháng nọ.
Gồng hết nổi đành phải chịu buông ra.
Hỡi ôi...mới thả ra vài tháng trước.
Nó lại rộn ràng nối bước đi lên.
Cuộc đời lắm lúc nó cứ đảo điên.
Thôi đành thờ dài than cho số phận.
Chắc tại số mình nó đang lận đận.
Con sóng này nhày vào thử thời vận.
Biết đâu sau này ta được đổi đời.

Hạng B2
15/4/16
224
2.736
93
47
Nó đang làm, phèo đi ngang thấy nó làm mấy cái trụ bên quợn 9, từ cái điểm cuối qua ngã 3 suối tiên chút nó băng qua q9, nó làm dọc theo xa lộ hà nội đâm dzô cạnh bxmđ, mé bên này thấy nó làm thấp dần...
Phía bên Thủ Đức đoạn đối diện nghĩa trang em chưa thấy thi công, nên em chưa biết vị trí chính xác và thiết kế đoạn từ bên Thủ Đức sang quận 9 như thế nào nữa.
Chiều ngang XLHN đoạn đó nó dự định mở rộng đến 120 m, không nhẽ có cây cột to chảng nằm giữa cái xa lộ à. Hay là với khẩu nhịp 120m không cần cột giữa. Mấy bác khai sáng giúp em cái

Tập Lái
2/8/16
45
627
83
Nó đang làm, phèo đi ngang thấy nó làm mấy cái trụ bên quợn 9, từ cái điểm cuối qua ngã 3 suối tiên chút nó băng qua q9, nó làm dọc theo xa lộ hà nội đâm dzô cạnh bxmđ, mé bên này thấy nó làm thấp dần...
Bóng đám mây :D

Chổ hạ độ cao đúng.
Chổ chuyển từ TĐ sang Q9 nhích tới xí (pin đâu ngay nóc nhà ngừ ta).

Mong manh dễ vỡ gúm.
Em cảm ơn các bác, hôm trước e đi thấy chỗ hạ độ cao bxmđ làm đường vòng giải đá đã xong, chỗ bến cuối metro cũng thi công rầm rộ, còn viện ung bướu có vẻ im lặng các bác nhỉ. :D

• Like
Reactions: HIRO and pheo@
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Phía bên Thủ Đức đoạn đối diện nghĩa trang em chưa thấy thi công, nên em chưa biết vị trí chính xác và thiết kế đoạn từ bên Thủ Đức sang quận 9 như thế nào nữa.
Chiều ngang XLHN đoạn đó nó dự định mở rộng đến 120 m, không nhẽ có cây cột to chảng nằm giữa cái xa lộ à. Hay là với khẩu nhịp 120m không cần cột giữa. Mấy bác khai sáng giúp em cái
Đúng rồi, từ bên thủ đức qua bên q9 nó rộng lắm, mà đâu phải nó băng ngang đâu, nó băng xéo xéo, như vậy thì khoảng cách giữa 2 trụ bên kia, bên này nó càng dài ra hơn. Phèo cũng thắc mắc cái chổ đó. Thôi thì để nó làm lên xong mới biết.

• Like
Reactions: HIRO and seaniceBr
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Em cảm ơn các bác, hôm trước e đi thấy chỗ hạ độ cao bxmđ làm đường vòng giải đá đã xong, chỗ bến cuối metro cũng thi công rầm rộ, còn viện ung bướu có vẻ im lặng các bác nhỉ. :D
Bữa phèo đi ngang dòm dzô thấy làm ầm ầm mà.
phèo thành thói quen luôn, nếu có dịp ngang ngã 3 suối tiên là quẹo dzô đường 400 lượn dzô hoàng hữu nam một vòng...

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: HIRO and seaniceBr
Hạng B2
15/4/16
224
2.736
93
47
Đúng rồi, từ bên thủ đức qua bên q9 nó rộng lắm, mà đâu phải nó băng ngang đâu, nó băng xéo xéo, như vậy thì khoảng cách giữa 2 trụ bên kia, bên này nó càng dài ra hơn. Phèo cũng thắc mắc cái chổ đó. Thôi thì để nó làm lên xong mới biết.
À em quên ! nếu tính đoạn xéo đó góc 30 độ, vậy thì khẩu nhịp hơn 200m luôn. Kinh nhẩy không hiểu họ sẽ làm điều đó như thế nào. Đùng nói là đổi thiết kế chuyển sang đi ngầm nhen mấy ông dự ớn mê chô :D
Bác nào bên xây dựng giải dùm em cái thắc mắc, khẩu độ vượt nhịp của cầu lớn nhất hiện nay là bao nhiêu ạ.

Tập Lái
10/8/16
2
94
13
37

Hì trụ làm xong hết rồi đó các bác, tổng cộng là 250m, cái băng ngang xa lộ 110m k cần trụ giữa, còn lại 2 nhịp mỗi nhịp 70m. XLHN có mở rộng đoạn đó thì có lẽ làm giữa nhịp 3-4. Từ trước nghĩa trang liệt sĩ đi thẳng xuống như hiện tại. ;)

Ung bướu đang ép cọc ngày đêm đó bác, sáng ra xe cọc nối đuôi nhau từ cổng ra tới XLHN :)

Hạng B2
15/4/16
224
2.736
93
47
Hì trụ làm xong hết rồi đó các bác, tổng cộng là 250m, cái băng ngang xa lộ 110m k cần trụ giữa, còn lại 2 nhịp mỗi nhịp 70m. XLHN có mở rộng đoạn đó thì có lẽ làm giữa nhịp 3-4. Từ trước nghĩa trang liệt sĩ đi thẳng xuống như hiện tại. ;)

Ung bướu đang ép cọc ngày đêm đó bác, sáng ra xe cọc nối đuôi nhau từ cổng ra tới XLHN :)
Cảm ơn bác Quang đen khai sáng cái não ngu muội của em nhé. Vậy là đoạn cắt ngang XLHN sẽ bắt đầu từ trụ hiện tại đã trồng gần ngã ba 621. :)

• Like
Reactions: seaniceBr and pheo@