Hạng C
25/6/05
576
1.483
93
HCMC
www.cuchimotorsports.com
Hộp số CVT giờ lợi hại lắm, vi sai giữa (phân bố power giữa trục bánh trước và sau) là loại LSD (clutch pack như bác Tribeca nói), chỉ thua STi thôi kaka.

WRX 2015 MT từ trước ra sau là vi sai mở hết. Vi sai giữa cũng có vicious coupling, cũng là 1 loại LSD nhưng không thể so sánh đc với clutch pack LSD như trên các hộp số CVT đời mới...

STi thì vi sai trước, sau và giữa đều là LSD, vi sai giữa là loại clutch pack có thể điều khiển đc (DCCD control).

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Vì bài toán chi phí chứ sao? Suy nghĩ thông thường thì ngu gì mà bỏ một mớ chi phí ra cho một thứ phức tạp trong khi cái máy dạng chữ V vẫn đang đáp ứng tốt nhu cầu thông thường của khách hàng. Thêm nữa phát triển động cơ đâu có rẻ, nó là linh hồn của cái xe, nếu Subaru không tình cờ có cái gốc là nhà sản xuất động cơ máy bay cỡ nhỏ (là loại xài động cơ boxer) thì chắc cũng chẳng hơi đâu chọn cái khó nhằn hơn bình thường này và cũng nhờ sự tình cờ này mà Subaru mới có chỗ đứng riêng của mình.

Nói chung cũng giống như đàn ông chọn vợ, nhiều người thà lấy một cô tính tình tốt vừa đủ, xinh đẹp vừa đủ còn hơn là một cô tính tình rất tốt nhưng hình thức xấu xí. Ngoại trừ những người nhiều tiền có thể chọn một chiếc xe vừa đẹp vừa tốt ra thì những người thông thường dám bỏ tiền ra cho một thứ xấu xí chỉ vì động cơ của nó nói chung là không nhiều.

Bác nói do chi phí em cũng không tin. Cái xe Subaru thuộc loại rẻ nhất phân khúc, ví dụ Legacy còn bèo hơn Hun Đai Sonata, suy ra cái máy boxter này, tin em đi, là có cái gì đó không ổn.

Bác tham khảo giá xe ở đây nhé, đừng nói ở VN http://www.caranddriver.com/subaru/legacy

Hạng B2
1/11/14
220
300
63
Bác nói do chi phí em cũng không tin. Cái xe Subaru thuộc loại rẻ nhất phân khúc, ví dụ Legacy còn bèo hơn Hun Đai Sonata, suy ra cái máy boxter này, tin em đi, là có cái gì đó không ổn.

Bác tham khảo giá xe ở đây nhé, đừng nói ở VN http://www.caranddriver.com/subaru/legacy
Bác lấy bản base so vỡi bản full??? Rồi legacy bèo hơn sonata ??? Máy của subaru có gì kg ổn??? Trong gđ Su legacy vẫn hơn FXT, vì vậy e xin mạn phép lấy FXT ra test các kiểu với sonata của bác nhé.

• Like
Reactions: lennocnha
Hạng C
13/11/13
517
1.162
93
E noi co sach mach co chung nhe. Forester cua bac dung hang 8/10 ne. Con duoi Kia Spot Tit den 2 bac lung

http://www.caranddriver.com/subaru/forester
Mua Subaru phải xem Ủser review, mấy web site nó ăn tiền mấy hẵng xe xếp hạng bậy bạ, cũng may Subaru xếp hạng thấp ít người mua đỡ đụng hàng, mă dạo này thấy chạy nhiều ngoài đường rồi, hơi bị chán..
CX5 mà đứng đầu bảng là đủ biết xếp hạng kiểu gì rồi..

Tập Lái
20/5/08
13
4
3
Ở tây giá cũng same same, về ta giá gần gấp rưỡi, tốt nhưng mà đắt quá

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Mua Subaru phải xem Ủser review, mấy web site nó ăn tiền mấy hẵng xe xếp hạng bậy bạ, cũng may Subaru xếp hạng thấp ít người mua đỡ đụng hàng, mă dạo này thấy chạy nhiều ngoài đường rồi, hơi bị chán..
CX5 mà đứng đầu bảng là đủ biết xếp hạng kiểu gì rồi..

Bac cu tim bat ky xe subaru nao review cung top bet. gia su 1 chiec bi review xau ko sao, day cai nao cung phot phet. vay em phai giai thich lam sao?

O usa ma ko canh tranh duoc chat luong thi phai giam gia. gia subaru luc nao cung re nhat phan khuc. vay suy ra chat luong kem phai ha gia? e phai hieu lam sao day?

Hạng C
13/11/13
517
1.162
93
Bac cu tim bat ky xe subaru nao review cung top bet. gia su 1 chiec bi review xau ko sao, day cai nao cung phot phet. vay em phai giai thich lam sao?

O usa ma ko canh tranh duoc chat luong thi phai giam gia. gia subaru luc nao cung re nhat phan khuc. vay suy ra chat luong kem phai ha gia? e phai hieu lam sao day?
Thì báo chúng nó cũng như bác mà thôi. Dân Mỹ Ngưới ta mua đâu thèm để ý đến " thứ hạng " đó đâu, sao bác không mua CX5 cho nó " đúng " thứ hạng

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Thì báo chúng nó cũng như bác mà thôi. Dân Mỹ Ngưới ta mua đâu thèm để ý đến " thứ hạng " đó đâu, sao bác không mua CX5 cho nó " đúng " thứ hạng

E chua co co hoi lai xe Chau A bao gio. co the coi em la ko bias. outsider sees most of the game. y kien doc lap duoc o a?