Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
:rolleyes: công nhận nhiều bác trên đây giàu thật, có mấy tháng qua năm 2018 rồi mà hứng quá chịu không nổi, toàn là còm "thích thì nhích ; thích thì fuck ; chờ đợi làm gì ; tiền là giấy mua đi......"

Hạng B1
6/10/11
84
99
18
Cơn bão định hướng dư luận đã bắt đầu rồi các bác à. Mấy ngày nay em đếm được hơn chục bài có nội dung kiểu này tương tự nhau, rải rác khắp nơi :D

Cơ mà cũng đúng thôi. Bác nào cần ngay thì cứ mua. Còn nếu đã chờ thì hãy chờ cho đáng, tức là chừng nào có hẳn mấy con thế hệ hoàn toàn mới, hoặc chí ít cũng là facelift ấy. Thường đám đời cuối cùng của thế hệ cũ bao giờ cũng giảm giá rất sâu, ai ham rẻ mua xong, đến khi thế hệ mới ưu việt hơn hẳn về đến thì chỉ có khóc hận :rolleyes:

Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
Em thì nghĩ dồn tâm trí suy nghĩ kiếm ra tiền, còn ngồi đó tính toán/chờ đợi/thấp thỏm để giảm vài chục - 100tr thì ko đáng...
Năng lượng đó dồn vô việc khác kiếm được nhiều hơn...Và không hối tiếc vì mất mác đã hưởng thụ xe sớm 1-2 năm...
---------------------------------------------------------------------------------

:eek: vài chục triệu tới 100 triệu thì không đáng gì ?????? Kinh thặc , bác giàu dữ vạy chời, chắc tháng làm kiếm được vài chăm chai

Hạng B1
9/7/15
71
119
33
38
Cụ chưa tính đến việc giảm thuế nhập khẩu linh kiện
Khi đó xe lắp ráp giá sẽ giảm

Hạng C
26/3/11
506
463
63
Còn vài tháng nữa thôi các bác ơi, tội gì ko chờ sang năm xem thuế phí rõ ràng giá cả thế nào rồi múc. Tội gì mà vội mà vàng sau lại tiếc đứt ruột. Phải chi mà 1,2 năm nữa nó mới bảo giảm thì e cũng khuyên các bác nên mua, đây lại chỉ còn 5,6 tháng nữa là có cơ hội mua xe rẻ hơn được vài chục đến vài trăm triệu ko biết chừng.
Các bác khuyên mua ngay, đừng chờ thì chỉ có thể là các sale hoặc dư luận viên, người tiêu dùng thì việc quái gì phải gấp gáp. Gửi ngân hàng thêm vài tháng lúc mua lại còn dư ra đống tiền đổ xăng. E nói thật !

Hạng D
11/2/11
1.302
2.368
143
www.falkentire.com
Chỉ có khoảng trên dưới 10 dòng xe đang được nhập từ Thái Lan và Indonesia là thuộc ASEAN, còn lại phần lớn đến từ châu Âu, Mỹ, Nhật Bản, Hàn Quốc, Ấn Độ...

Tới lúc 10 mẫu xe này giảm thì ai sẽ mua số "phần lớn" kia chứ, tự khắc 10 mẫu xe này sẽ trở thành "phần lớn" ngay

Hạng D
27/11/16
1.141
532
113
43
NINH BÌNH
Anh biết thông tư 40 Bộ Công Thương cấm xe NK lúc trước ko ? 2-3 tháng là ban hành, bao nhiêu cty nhập xe, đặc biệt từ Mỹ, hàng lênh đênh trên biển, về tới cảng VN là ko làm thủ tục đc, khóc tiếng máng 1 thời, mấy anh nhà nước giờ ảnh thích thì ảnh làm thôi.
Không đơn giản như vậy đâu (Trừ Triều Tiên mới dám làm), hội nhập mà ông đòi dựng hàng rào bảo hộ, vi phạm cam kết nó đập mình chết, mình có là gì đâu bác

Hạng B2
11/9/14
316
506
93
40
---------------------------------------------------------------------------------

:eek: vài chục triệu tới 100 triệu thì không đáng gì ?????? Kinh thặc , bác giàu dữ vạy chời, chắc tháng làm kiếm được vài chăm chai

Tháng kiếm khoảng 70++ tùy hên xui chai thôi bác, em cũng đi con xe lá thôi...Giữa việc save 100tr mà phải đợi 1-2 năm hay xúc luôn và khỏi suy nghĩ lăn tăn/chờ đợi/hy vọng...Em chọn xúc luôn...Và em đã làm vậy ạ

Hạng B2
27/7/16
278
269
63
46
Quảng Ngãi
Em là một trong số đông những người lựa chọn dòng xe dưới 1 tỉ. Tiền em làm ra rất khó khăn chứ không dễ dàng gì nên mọi thứ phải đắng đo suy nghĩ. Chứ không theo như kiểu (thích là nhích, hay giảm vài chục hay 100tr thì nhằm nhò gì, blabla...). Theo như em theo dõi tình hình từ đầu năm đến giờ thì giá xe mới đã giảm rất mạnh đối với phân khúc này. Đây là tình hình chung. Hãng nào bo bo phần lợi nhuận thì sẽ bị hãng khác giảm giá chiếm hết thị phần. Do vậy tự bản thân mỗi hãng phải giảm giá để bán được hàng là điều tất yếu mà chưa xét đến AFTA. Còn về AFTA thì VN mình bắt buộc phải tuân thủ cắt thuế NK đối với xe có tỉ lệ nội địa hóa trên 40% từ asean. Riêng thuế TTĐB thì lộ trình cắt giảm đối với các dòng xe dung tích dưới 2.0 đã được QH phê duyệt và mới áp dụng từ 1/7/2016. Nếu Bộ CT muốn ra TT nâng Thuế TTĐB lên thì có khác nào vi phạm Luật thuế TTĐB. Chốt lại giá bán ra của xe sẽ giảm rất mạnh. Còn NN muốn thu để bù ngân sách thì sẽ ra các loại phí khác. Mà đã là phí thì không ông nào thoát hết cả cũ và mới cũng như nhập hay nội.