Tags
ql14
Hạng B2
9/9/16
336
360
63
37
Mình có thằng em trị kiểu chim mồi ở Quốc lộ 14, nó thủ sẵn gạch ống, gặp xe chim mồi chạy chậm là cầm cục gạch giơ lên giơ xuống qua kính hậu. Để dịp 2/9 mình thử 1 chuyến lên Gia Lai, làm kiểu này xem sao
Cẩn thận nha bác, coi chừng bị xiên oan mạng, tụi nó liều lắm:mad::mad:

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Nghe các bác than phiền và tố khi đi trên QL14 nên các loại chim bây giờ teo chym hết rồi!:p

• Like
Hạng C
20/4/18
969
1.793
108
48
Bình Dương
Chốt này ở Huyện Dak R'lap thì phải qua trạm thu phí chút, bác nào ko nhẹ chân ga là bị vẫy, khúc này bắt rất nhiều xe.
Mình đã từng bị thông báo bắn đôi ở đây lúc 19h....., trời tối đen như đường vào nhà chị Dậu và thực sự ko nhìn thấy cái biển báo nào....giấu biển rất tài....

• Like
Hạng C
20/4/18
969
1.793
108
48
Bình Dương
Cập nhật tình hình hôm nay là trên đường về chỉ có 1 xe tuần tra của CSGT lưu động, còn lại các chốt cố định trước đây thì không còn nữa. Các xe lưu thông ổn định, không có kẹt xe.
Thế mới thấy sự việc có xe cố tình gây cản trở giao thông nó phiền phức ntn. Vậy mà các xe đó vẫn hoạt động thời gian dài

Không biết dấu hiệu này là phúc hay là họa đây :) View attachment 2767294
Đồng Nai trước đây cũng ko khác gì....giờ yên ắng và ổn định, camera đầy đường....từ khi anh Văn về là đỡ hẳn...
Hôm trước có dịp đi qua xứ sở ba tư nổi tiếng ngoài nước Bắc, tình hình cũng ko như ngày trước nữa....anh em GT dạo này ko biết quay tiền cửa nào hay xin nghỉ chế độ hết rồi....

• Haha
Reactions: nttanmam and CuBiMi
Hạng D
18/3/15
2.028
754
113
36
Ai cũng biết như vậy mà bác, chỉ tổ mấy thằng cố tình tìm cớ (hoặc ngụy tạo) muốn kiếm bánh mì thôi.
Qlo14 giờ em thấy đoạn DakNong đên DakLak đã hết, chỉ có doạn tu Daklak qua Gia Lai hoac hướng đi Khánh Hòa thì còn, em dân Daklak đây mà đi còn bị dính chim mồi lúc tết ;)

• Like
Hạng D
3/7/14
2.803
10.674
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mình từng nói rồi
Tụi chó vàng này nó làm vậy là tự nó giết nó. Vì sao?

Vì con cái họ hàng nó đa phần sống ở Đắc Lắc, Buôn Mê Thuột
mà làm vậy thì khách du lịch BMT còn lâu mới bằng được 1/10 của Đà nẵng/ quảng ninh/ mặc dù BMT gần hơn Đà nẵng/ quảng ninh/ nha trang

khi đó, công ăn việc làm sẽ ít đi, và tỷ lệ có việc làm sẽ khó hơn.

đúng là trăm người bán, vạn người mua
nhưng mà chó vàng làm vậy thì mấy cái dự án BDS của TN cũng ít có dễ bán lắm

Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Được bao lâu thì chưa biết mà!
Nhưng nhẹ nhàng hơn trước rồi.
Cứ đúng luật mà đi, khg lo ức vì chim mồi

• Like
Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
Em nhớ hồi đó đi gặp chim mồi khúc Dak Nông, cung đường tuyệt đẹp, đường láng mịn, có con sedan chỗ nào nét đứt thì chạy ào ào còn nét liền thì thắng gấp và rề rề chừng 20km/h (chưa gặp 5-10km/h như mấy bác). Mà đường đẹp nên thôi em rề rề theo ngắm cảnh, ráng đoạn nào đứt là dzọt lên (nhưng cũng mất kha khá thời gian vì xe cùi).
Ủng hộ việc lắp camera, và việc phạt + thông báo vi phạm phải minh bạch, rõ ràng.

• Like