Hạng C
10/1/11
543
10
28
Re: Quá bức xúc với cách lái của 1 xe Volksvagen màu trắng

dạo này rất nhiều thằng mua bằng bác ơi. đi ngoài đường giờ thấy mấy 4B cũng hãi lắm.

Hạng C
6/5/13
883
203
43

Theo Em lái 2b củng như 4b chỉ cần chịu khó quan sát rộng 1 tí thì sẽ an toàn cho người củng như an toàn cho chính bản thân

Hạng B2
20/3/13
170
65
28

Gấu Xám nói:
Em cũng gặp hoài , lúc đó em nghĩ mày cứ hốt vô tao đi rồi thấy cái cảnh tạo chạy đúng luật còn mày sai hoàn toàn ... ko phải em hung hăng như ghét nhất cái thể loại chạy xe ra đường mà đầu toàn đậu xanh trong đó .
nó sức đầu thì bác cũng mẻ trán. Lái xe ở VN là phải nhẫn nhịn và điềm đạm.

Hạng D
8/3/13
1.289
212
63

Dân trí thấp kém,kinh tế khó khăn...nên cái gì mà lịch sự,văn hoá thì gác lại một bên,giải quyết cái"tôi",trước đả..ra đường gặp nhiều người tham gia GT không có ý thức,quá chán,chạy thì ẩu,hể va quẹt chút xíu là chửi rủa nhau,đòi đánh,đòi chém..thôi thì các OSER ráng cố gắng làm gương,ra đường phải nhẩn nhịn,chờ ngày dân VN ta ý thưc..

Hạng B2
17/9/10
404
37
28

lethituyetthuan nói:
Theo Em lái 2b củng như 4b chỉ cần chịu khó quan sát rộng 1 tí thì sẽ an toàn cho người củng như an toàn cho chính bản thân
Nhiều người kỹ tính như bác vẫn bị bác ạ, chúng nó làm từ phía sau thì mình có quan sát rộng cũng ko tài nào tránh được

Hạng B2
17/4/13
123
2
0
36

9 bỏ 10 lành bác ui.

Hạng B2
19/7/12
112
56
43

Em dừng đèn đỏ gần 15s mà nó vẫn làm cái ình vào đuôi xe,nhìn kiếng hậu thấy 1 em gái lăn quay,xuống coi sao thì vừa chạy vừa nghe đt..Chán chả thèm bắt đền,đau nhất là vừa sơn xong chạy từ garage ra..
Vậy mà có 1 anh có vẻ như xe ôm rất dũng mãnh : "Thằng xe hơi chạy ẩu.." bất lực thật...

Hạng B2
3/12/12
231
5
18
66

Ra ngòai đường bây giờ ! Em sợ nhất mấy xe chạy dịch vụ hợp đồng , xe taxi . Riêng em cũng vào lề vài lần như thế . Tối nhất em cứ hay nhìn kiếng chiếu hậu , thấy anh nào lái ào ào là em cảnh giác liền

16/12/12
217
1
16
47
BRVT
Savvy nói:
Tối qua, em chạy xe tại giao lộ Mạc Đỉnh Chi và Ng Thị Minh Khai, đèn chuyển xanh trên đường NTMK, em cho xe bon bon qua giao lộ hướng về Thị Nghè, bông nhiên đằng sau chiếc 16 chỗ ở hướng ngược chiều đang đậu chờ đèn, lòi đâu ra ông VW trắng (hoàn toàn bị khuất) lao ra lấn đường sang trái, rồi chạy tấp qua hẳn làn đường ngược chiều, tiến tới đối đầu rồi đánh lái rẽ trái về MĐC mà không hề có bất cứ 1 tín hiệu nào cả. Rất may em xử lý kịp, dừng hẳn xe dể nhường cho "hung thần" này.
Không biết ông này có phải là OSer không, nhưng hy vọng ông này biết được bài này của em, em cực kỳ bức xúc với cách lái vi phạm luật, bỏ qua các quy tắc, quy định khi lưu thông trên đường, thiếu tôn trọng cũng như đưa người khác vào tình huống cực kỳ nguy hiểm như thế. Nếu ông này muốn tự sát thì em khuyên nên chọn cách khác, chứ không phải cái kiểu là muốn người khác chết chung với mình nhé.
Chắc mới làm....vài ve với một số chiến hữu, tranh thủ zìa lẹ ko một hồi...xĩn quá hổng biết đường zìa...bớt nóng...bớt nóng bác chủ ui

Hạng B2
17/4/13
123
2
0
36

chắc chú ấy đang feel the beat...chắc có rịu